Hạng B2
3/6/10
203
6.148
93
Sẵn tiện mình có chuyện mún nhờ mí anh tư vấn. Năm sau mình tính gia hạn visa cho cả nhà (2 vc + 2 con), tính khai trong mẫu DS160 là đi 8 tuần nhưng chỉ có thằng lớn là đi đủ thôi, 2 vợ chồng với đứa nhỏ sẽ qua chơi 3 tuần cuối rồi dắt thằng lớn cùng về. Vấn đề là nếu có visa rồi thì làm sao để bà ngoại nó (từ Mỹ về) dắt thằng cu lớn đi qua trc 1 mình? Có cần ủy nhiệm? qua tới cửa khẩu có bị khó dễ gì không mấy anh ? Hóng anh @gakho , @SubaruLover , @xlcc. , @taxi_dù. :) :)
Anh gọi hãng máy bay hỏi họ chính sách cho trẻ em không đi cùng cha, mẹ thử.
Sáng nay đi Wal mart mua đồ dùm học tập cho tụi nhỏ thấy phụ huynh đi mua cho con đông vui. Đa số trườho5ctrung học đã làm orientation xong và thứ 2 nhập học.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.107
113
Sẵn tiện mình có chuyện mún nhờ mí anh tư vấn. Năm sau mình tính gia hạn visa cho cả nhà (2 vc + 2 con), tính khai trong mẫu DS160 là đi 8 tuần nhưng chỉ có thằng lớn là đi đủ thôi, 2 vợ chồng với đứa nhỏ sẽ qua chơi 3 tuần cuối rồi dắt thằng lớn cùng về. Vấn đề là nếu có visa rồi thì làm sao để bà ngoại nó (từ Mỹ về) dắt thằng cu lớn đi qua trc 1 mình? Có cần ủy nhiệm? qua tới cửa khẩu có bị khó dễ gì không mấy anh ? Hóng anh @gakho , @SubaruLover , @xlcc. , @taxi_dù. :) :)

Thank bac si chuongmed!

Nhung "out of my league" :)

• Like
Reactions: chuongmed
Hạng D
16/1/13
4.800
81.107
113
Anh gọi hãng máy bay hỏi họ chính sách cho trẻ em không đi cùng cha, mẹ thử.
Sáng nay đi Wal mart mua đồ dùm học tập cho tụi nhỏ thấy phụ huynh đi mua cho con đông vui. Đa số trườho5ctrung học đã làm orientation xong và thứ 2 nhập học.

Ngoai hang may bay thi can co vi du cu the:

Luc xuat canh o hai quan VN
Luc nhap canh o hai quan My

để em hiền
1/4/05
3.801
93.724
113
Ngoai hang may bay thi can co vi du cu the:

Luc xuat canh o hai quan VN
Luc nhap canh o hai quan My
Dạ, em nghĩ lên máy bay chắc ko vấn đề gì vì họ cần giấy tờ gì thì mình cung cấp thôi, nhưng nhập cảnh vô Mẽo mới lo có rắc rối.

Tập Lái
8/12/15
24
983
78
33
Coi vòng loại chắc là free?
Đam mê chọn trận coi vòng ngoài chắc vé chưa cao lắm đâu.:D

Không khí trong sân tuyệt vời lắm? Đang ấp ủ làm một chuyến.
Vé ATP thì em ko biết nhưng Indiana Wells 2018 hiện đang bán đó bác. Ko có trận nào free đâu. Mua để gặp được thần tượng thì phải mua nguyên tuần. Tuần đầu thấy mỗi trận khoảng loạn quanh $200.

• Like
Reactions: Pinga
Hạng B2
3/6/10
203
6.148
93
Dạ, em nghĩ lên máy bay chắc ko vấn đề gì vì họ cần giấy tờ gì thì mình cung cấp thôi, nhưng nhập cảnh vô Mẽo mới lo có rắc rối.
Chính xác, 1 số hãng họ kg chịu cho trẻ nhỏ đi 1 mình trên các chuyến bay nội địa Mỹ. Họ chỉ cho tới điểm đến đài tiên tại Mỹ như Dallas, Lax...Nếu người nhà anh đón dc tại các điểm đó thì ok. Nhưng nên double check với hãng máy bay là chắc nhất.

• Like
Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Vé ATP thì em ko biết nhưng Indiana Wells 2018 hiện đang bán đó bác. Ko có trận nào free đâu. Mua để gặp được thần tượng thì phải mua nguyên tuần. Tuần đầu thấy mỗi trận khoảng loạn quanh $200.

Thuộc ATP 1000:
http://www.atpworldtour.com/en/tournaments/indian-wells/404/overview

Mua các trận vòng 1 ở vòng chính sẽ không quá đắt. Không tới 200 đô mẽo đâu.
Chịu khó xem các trận vòng loại chắc rẻ hơn nữa, free hay không thì đúng là không biết.:D

Tập Lái
8/12/15
24
983
78
33
  • Like
Reactions: Pinga
Hạng C
5/3/11
805
1.255
93
Viettinbank
Chính xác, 1 số hãng họ kg chịu cho trẻ nhỏ đi 1 mình trên các chuyến bay nội địa Mỹ. Họ chỉ cho tới điểm đến đài tiên tại Mỹ như Dallas, Lax...Nếu người nhà anh đón dc tại các điểm đó thì ok. Nhưng nên double check với hãng máy bay là chắc nhất.
Bay với Emirates thì có dịch vụ cho con nít bay 1 mình, nhưng mình phải mua vé người lớn. Bác vô trang web của hãng xem thêm chi tiết.

• Like
Hạng D
16/1/13
4.800
81.107
113
Co it hang may bay di quoc te thi can giay to cua cha hoac me khi 1 trong cha me di voi con duoi 18 (1 kia o lai).

Tuc la khi con di voi 1 cha/me ra quoc te thi 1 me/cha con lai ky giay dong y cho di .

Do la hang may bay.

Con xuat canh va nhap canh thi chuyen khac .

• Like