Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
Bác còn phải cốt ...tre nửa nha, mới đúng bài bản xây dựng ở VN

Link dẩn 1 , theo báo chính thống tuổi trẽ ở VN
View attachment 2659207

View attachment 2659208

Mấy cái nầy các kỹ sư sinh viên du học từ các xứ tây phương về thất nghiệp là phải thôi ...

Vì thú thật em mặc dầu không phải ngành nầy, nhưng thua thật

Lãnh thổ Nước Đức rộng bằng Lãnh thổ Việt Nam,

nhưng trong 1 năm, Chính phủ Đức chi Ngân sách đầu tư cho Hệ thống Giao thông đường bộ của Đức lại mới có chỉ bằng 118% Tổng thu Ngân sách của Việt Nam trong 12 tháng,

nhưng được cái bù lại, Hệ thống Giao thông đường bộ Bên Đức rất rộng lớn, kết nối, bền vững và an toàn, đặc biệt là hệ thống đường autobahn, anh ạ.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.851
12.129
113
Lãnh thổ Nước Đức rộng bằng Lãnh thổ Việt Nam,

nhưng trong 1 năm, Chính phủ Đức chi Ngân sách đầu tư cho Hệ thống Giao thông đường bộ của Đức lại mới có chỉ bằng 118% Tổng thu Ngân sách của Việt Nam trong 12 tháng,

nhưng được cái bù lại, Hệ thống Giao thông đường bộ Bên Đức rất rộng lớn, kết nối, bền vững và an toàn, đặc biệt là hệ thống đường autobahn, anh ạ.
Chắc không chỉ Đức, thấy cả các nước như Thái, Indo thì cái đường, cầu của nó cũng rất là phẳng luôn.
Mấp mô, sỏi đá kinh khủng, chắc chỉ có ở xứ mình.
Xứ mình đi xe sợ hư xe xót xe thật chứ.

Hạng F
3/10/15
9.851
12.129
113
Xây như cầu cũ là đủ rồi, phân cầu 1 chiều là rộng thênh thang. Chỉ sợ mấy con bò đi hàng ngang thôi
Vừa mới gặp 2 con bò bự đi hàng ngang lên cầu Sài Gòn luôn.
2 con đi đồng tốc 30km/h làm tròn.
Xe trước phía trên cách nó hơn 50m!!
Ôi từ cổ chí kim, thật sự là chỉ có thịt bò là ngon thôi, còn lại cái gì của con bò cũng quả là...quải!!!

• Haha
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Bác còn phải cốt ...tre nửa nha, mới đúng bài bản xây dựng ở VN

Link dẩn 1 , theo báo chính thống tuổi trẽ ở VN
View attachment 2659207

View attachment 2659208

Mấy cái nầy các kỹ sư sinh viên du học từ các xứ tây phương về thất nghiệp là phải thôi ...

Vì thú thật em mặc dầu không phải ngành nầy, nhưng thua thật
Vậy là bác không biết rồi, nhà 2 tầng hồi xưa(1960-1980) đều đan sàn bằng cốt tre đó, chỉ có vài cọng thép trơn của Mỹ thôi nhé. Bác quen ai lớn tuổi hỏi sẽ rõ.

• Like
Reactions: Perenco and Osin
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Vậy là bác không biết rồi, nhà 2 tầng hồi xưa(1960-1980) đều đan sàn bằng cốt tre đó, chỉ có vài cọng thép trơn của Mỹ thôi nhé. Bác quen ai lớn tuổi hỏi sẽ rõ.
Do đó các du học sinh ngàng xây dựng về VN đều thất nghiệp hết ...
Bác xem hình : đây là sàn, đường chịu lực, trong trường hợp thiếu thốn, còn nếu bài bản đúng thì bác nghĩ là nên làm cốt tre hay cốt sắt nếu như thật sự là nhà của bác ...
Chắc không chỉ Đức, thấy cả các nước như Thái, Indo thì cái đường, cầu của nó cũng rất là phẳng luôn.
Mấp mô, sỏi đá kinh khủng, chắc chỉ có ở xứ mình.
Xứ mình đi xe sợ hư xe xót xe thật chứ.

Nó còn có những đường ....có sưởi ở dưới , các bác có nghĩ đến điều nầy chăng ?
images

Hạng F
3/10/15
9.851
12.129
113
Cái này chắc là do hoàn cảnh thôi.
Nhớ đến hồi chiến tranh khổ sở ấy mà rụng rời.
Hoàn cảnh như thế cơm ăn còn khó chứ mong ước gì ra sắt thép đủ cho làm nhà.
Tội thật.

• Like
Reactions: Osin and nttanmam
Hạng C
5/7/15
750
4.463
93

Lãnh đạo Chính phủ yêu cầu đẩy nhanh công tác giải phóng mặt bằng, hoàn thành cầu Rạch Miễu 2 vào tháng 10/2025, sớm hơn 6 tháng so với kế hoạch.

Yêu cầu được Thủ tướng Phạm Minh Chính nói tại chuyến khảo sát hiện trường dự án cầu Rạch Miễu 2 tại huyện Châu Thành, Bến Tre, sáng 15/2.

Chưa đâu vào đâu mà mấy chú còn xin thêm kinh phí với dời thời hạn quàn thành .