Tập Lái
10/9/15
1
0
1
36
Ae chém trên fb và viber thì nhiều, còn os này ít ae lên lắm a Tuấn ơi, a Tuấn tham gia Viber hay fb của hội đi.
Fb: Hội Genntra - Aveo
Cho em tham gia với.xe em Aveo LTZ 2016.FB là : Toan Nguyen.Số đt : 0919950909.
Thanks!

Hạng B1
8/4/15
81
215
33
39
Terracotta bác đi thời điểm nào? Giá phòng ra sao bác? Em từng ở đây rồi nhưng được mời nên không biết giá, ở thì cực sướng nếu có xe hơi :D
Giá thấp nhất là 1,3tr/phong, còn cái bạn đc ở qua alma là 9tr6 1 căn, có 3 phòng 1 khách, 1 bếp đúng ko? Đc cái buffe ngon, 130k/ng

Hạng B1
8/4/15
81
215
33
39
Tháng 8 này bác Kenispim có du lịch vòng quanh đâu nữa, pm e biết . E sắp xếp ae trong hội tham gia cho vui
Cũng chưa biết! Do cv làm ăn nữa, khi rãnh rỗi là đi ngay, ít khi nào tính trước lắm, dư ít money và free time là go go kkkkk. Tháng 8 mấy bác tính đi đâu? Tiện thể mình tên Ken nhé.

Hạng B1
8/4/15
81
215
33
39
Gì bèo vậy bác e tính sơ sơ tiền xang ( trung bình 8 lit /100 km ) và phí cầu đừờng là 4 tr rồi, còn lại gần 10 tr làm đc cái gì, tiền ở khách sạn , reort , chi phí tham quan ăn uống thì e nghi tcộng phải hơn 20tr nữa mới thoải mái .
Xăng xe mình đường trường chắc 6,5-7L/100km, nếu đi 1 phát từ SG đến Nha Trang, máy lạnh mở suốt, đổ 600k là đến nơi. Đi và về tiền xăng 1,6tr+ trạm 400 = 2tr thôi làm gì hết 4tr. Ks và resort mình book trước giá rẻ, ăn uống đã biết chỗ đâu có lo bị chém, ở PT ăn max hải sản 2tr, NT 2tr ( buffe hải sản cua ghẹ ăn ói luôn, 350k/ng) bao ngon. Mình đi du lịch thường xuyên với lại có gđ nội ngoại ở miền trung mà, nếu lần nào đi cũng 20 mấy chai chắc chớt, ko phải đại gia ah nhoa...nếu có cơ hội off, tui hướng dẫn cho :)

• Like
Reactions: donvvvn and nap1234
Hạng B2
24/10/13
416
266
63
Xăng xe mình đường trường chắc 6,5-7L/100km, nếu đi 1 phát từ SG đến Nha Trang, máy lạnh mở suốt, đổ 600k là đến nơi. Đi và về tiền xăng 1,6tr+ trạm 400 = 2tr thôi làm gì hết 4tr. Ks và resort mình book trước giá rẻ, ăn uống đã biết chỗ đâu có lo bị chém, ở PT ăn max hải sản 2tr, NT 2tr ( buffe hải sản cua ghẹ ăn ói luôn, 350k/ng) bao ngon. Mình đi du lịch thường xuyên với lại có gđ nội ngoại ở miền trung mà, nếu lần nào đi cũng 20 mấy chai chắc chớt, ko phải đại gia ah nhoa...nếu có cơ hội off, tui hướng dẫn cho :)
E thấy bác nói, hành trình sg-pt- cam ranh - nnha trang- phu yên- quay về nha trang rồi lên đà lạt- sg mà, rồi chưa kể bác chạy vòng vòng tham quan nữa, xe e chạy tb 7,5lit/100 km mà đi sg -dlat-sg đổ hết 1tr xang + 310 k phí = 1tr3 rồi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
8/4/15
81
215
33
39
E thấy bác nói, hành trình sg-pt- cam ranh - nnha trang- phu yên- quay về nha trang rồi lên đà lạt- sg mà, rồi chưa kể bác chạy vòng vòng tham quan nữa, xe e chạy tb 7,5lit/100 km mà đi sg -dlat-sg đổ hết 1tr xang + 310 k phí = 1tr3 rồi
Bạn hiểu nhầm rồi, hành trình trên là minh đi sg-pt -cr-nt-py-dl-sg là chuyến đi du lịch vòng vòng! Còn lúc mình đi về quê o nha trang ko! Mình đạp 1 phát ko ngừng nghỉ từ sg-nha trang chỉ tốn 600k xăng thôi, ơ trên mình nói nếu đi từ sg-nt, nói để cho bạn kia hiểu. Còn chuyến đi dài mình ko nhớ rõ tốn bn xăng, nhưng khi ve đến nhà thì bx tính ko đến 20chai :)

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Giá thấp nhất là 1,3tr/phong, còn cái bạn đc ở qua alma là 9tr6 1 căn, có 3 phòng 1 khách, 1 bếp đúng ko? Đc cái buffe ngon, 130k/ng
Đúng rồi bác, vậy giá 1,3tr là bác ở trong khu sảnh lớn hả? Chứ em có xem giá trên website của nó thì phòng ở khu nhà riêng là 2.5tr đổ lên, mà ở khu đó đã thiệt, sát hồ, ra đó chụp hình thì khỏi chê luôn. Em có làm cái clip, khúc đầu là Terracotta, cho bác nào chưa đi xem chơi :)

Hạng B1
8/4/15
81
215
33
39
Đúng rồi bác, vậy giá 1,3tr là bác ở trong khu sảnh lớn hả? Chứ em có xem giá trên website của nó thì phòng ở khu nhà riêng là 2.5tr đổ lên, mà ở khu đó đã thiệt, sát hồ, ra đó chụp hình thì khỏi chê luôn. Em có làm cái clip, khúc đầu là Terracotta, cho bác nào chưa đi xem chơi :)

Thì tại e hỏi giá rẻ nhất là bao nhiêu! Cái biệt thự nằm sát hồ la 9,6tr đó em! Nếu e ở 1 phòng thì giá la 3,6tr. Teracotta quá đẹp dành cho nghĩ dưỡng! Chắc tháng 9 đi tiếp quá!

• Like
Reactions: donvvvn
Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Khi bx để chìa khoá trong cốp xe thì mình rất bực. Nhưng sau đó giữ bình tĩnh suy nghĩ 1 lát, ahhh... Có cách.... Lấy cái ipad ra và lên hỏi ông Google và ổng cho 1 loạt cách mở. Lấy dây cước dây dù chèn vào cánh cửa để giật chốt lên làm hoài ko đc thua. Lấy trái banh lông cắt ra để vào ổ khoá đập trái banh cái đùng để chốt bật ra, đập mỏi tay cũng ra.....mồ hôi. Làm đủ kiểu ko ra. Nhớ lại mấy phim Mỹ đã coi thấy nó lấy cái cây chọt chọt bên cửa kính là no lên cũng bắt chước làm theo. Kiếm cái dây kẽm chọt chọt cho nó lên chọt hoài nó cũng lên.....máu điên. Sau đó mình mới bẻ cái dây kẽm thành cái móc câu cá, chọt chọt kéo kéo bỗng thấy cái chốt nó nhúc nhích, như cá đã cắn câu, mình giật lên thế là nó lên đc. Mừng muốn f.....kk
TO BE CONTINUED.....
Đề phòng mấy vụ này, em đi đâu cũng luôn đem chìa khóa dự phòng trong bóp (loại chìa mỏng dẹp - không remote)

• Like
Reactions: Bluetooth847