Hạng B1
8/4/15
81
215
33
39
Du lịch 2 vc+2 con dọc biển Miền Trung cùng Aveo

Mình tường thuật hành trình du lịch của gia đình cùng chiếc Aveo đi dọc bờ biển miền Trung cho các bác tham khảo nhé. [pagebreak][/pagebreak]

Hành trình khá thú vị của gđ mình thế này! 6h sáng thứ 2 bắt đầu lên đường!
1- Sài Gòn - Phan thiết : 4-5 tiếng. 11h đến nơi ăn trưa và vào resort giá khoảng 1tr2 cho 2vc 2 đứa nhỏ

sau đó nghỉ ngơi chút rồi tắm biển cùng gđ

chiều tối đi ăn hải sản ở đối diện làng chài ngon bổ rẻ

tối về resort nghỉ ngơi và dắt con bơi trong hồ bơi, sau đó ngủ lấy sức mai 8h đi ăn bufe sáng rồi đi đồi cát

12h trả phòng và tiếp tục cuoc hành trình.
To be continued.........

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/4/15
81
215
33
39
....2- Từ Phan Thiết - Phan Rang : khoảng 2-3 tiếng , tại đây có các đặt sản nổi tiếng như : bánh canh chả cá, bánh xèo , bánh căn mực tôm thịt, me rim....bạn có thể dừng chân ăn uống hoặc tiếp tục lên đường vì sắp tới đây là 1 địa điểm ăn uống mà bạn ko thể quên.
3- Phan Rang- Cam Ranh : 1 tiếng , Cam ranh có bãi dài , bãi biển đẹp, có đảo bình ba... Nhưng đi biên ở P Thiết rồi thì giờ đây bạn hãy đến gần bìa rừng để thưởng thức thịt rừng 100% ko phải ai cũng biết nha. Vì nhà cậu mình gần đó nên mình ghé ăn hoài. Đi qua tp Cam Ranh 3-4 cây nhìn phía tay trái có mấy đống rơm to, thay bảng thôn văn hoá quẹo vào, ko biết thì hỏi, địa chỉ trong hình phía dưới
Thịt nai xào lá lốp
Thịt nhím xào sả ớt

thịt heo rừng chiên dòn

thịt chồn hương cari sả + bánh mì cực ngon , lần nào cũng kêu 2 thố.
Và còn nhiều món khác như : hoãn, áo già, duối ( heo đất) , thỏ rừng, gà rừng nướng khỏi chê, cáo, rắn..... Đồng giá 100k 1 dĩa, mua kg tính giá khác

vào thôn văn hoá chạy cuối đường gặp ngã 3 quẹo phải ( ngay ngã 3 là đường ray xe lũa là đúng) chạy chừng 50m bên trái là đến. Ăn nhậu no say lên đường đi tiếp thôi.
To be continued......

Hạng B1
8/4/15
81
215
33
39
4- Từ Cam Ranh - Nha Trang : 30p- 1 tiếng : khoảng 5 giờ chiều đến Nha Trang, đây là quê ngoại của mình nhà ở Trần Phú nhung vì gđ mình muốn riêng tư nên ở khách sạn cho yên tĩnh! Con đường Trần Phú có rất nhiều khách sạn, nhưng tuỳ điều kiện của các ace! Mình từng ở cũng nhiều ks: sang 5 sao thì Havana là sự lựa chọn hợp lý. Có hồ bơi sân thượng nhìn ra biển, đường hầm thông ra biển , bar , bãi biển riêng....giá 3tr 1 phòng nhìn ra biển luôn

Còn muốn giá bình dân mà sạch sẻ , bước qua bên đường là tắm biển đc thì bạn đến ngã 3 Trần Phú và Dã Tượng, khách sạn Vũ Quý! Sạch sẻ 350k / 1 ngày.
Tối đi ăn bánh canh lòng cá, hải sản nên vào bufe hải sản 300k 1 người cua ghẹ ăn thoải mái lợi hơn nhiều, mỗi người zô ăn 3 con ghẹ là lấy vốn, bufe kế bên Los, quảng trường đi tới chút là bùng binh, rẻ trái nhìn ngay bên phải là Los, tới 50m la bufe. Ăn xong đi chợ đêm hoặc lang than o quảng trường chơi, tối về ks ngủ. Sáng đậy 6h cho tụi nhỏ tắm biển chút ( tụi nó nghiền biển lắm). Tắm xong vào ăn bufe sáng, book tour đi đảo chơi 150k /1 người xe đến rước. Đi tham quang 4 -5 đảo , ăn uống nhảy múa trên thuyền, tắm biển và lặng xem san hô đến chiều 2 3 giờ về ks , mệt mỏi , mấy đứa nhỏ ngủ chèo queo. 7h Tối gđ đi ăn phở Nha Trang, nem nướng, mực nướng....9h30 tối về ks lên sân thượng bơi đến 10h đi ngủ. Sáng dậy ăn bufe sáng rồi 12h tra phong chuẩn bị đồ đạc đi tiếp.
To be continued.....

Attachments

Hạng B1
8/4/15
81
215
33
39
5- Từ Nha Trang - Ninh Hoà - Đại Lãnh - Phú Yên : khoảng 2 - 4 tiếng.
Đi đến Ninh Hoà ace nên tạt ngang vào tp dành ra ít phút để thưởng thức món đặc sản nem Ninh Hoà nổi tiếng. Quán nem bà 5 , sorry mình ko nhớ địa chỉ, chỉ biết đường đi vào quán. Từ ngã 3 QL1 quẹo vào tp Ninh Hoà đi thẳng cuối đường qua chợ ninh hoà luôn gặp ngã 3 thi quẹo tay phải đi chừng 800m đến cây cầu nhưng ko qua cầu, dưới chân cầu quẹo phải vào tầm 200m là đến. Nem nướng cuốn bánh trán, nem chua nướng ngon tuyệt vời ông mặt trời. Ăn xong mua thêm 20nem chua bỏ xe đi đường nhai cho zui.
Đi khoảng 40p se đến tp Đại Lãnh, nghé thăm nhà của chú mình, nán lại chút để ngắm nhìn biển và đường hầm to nhất xuyên qua đèo Cả rất hoành trán ( tiếc là mình chưa được đi qua) chỉ co thể leo qua đèo thôi. Nhưng có 1 điều mà mình thích nhất là được lái xe đi trên đèo! Cảm giác rất thích yomost kkkk. Qua hết đèo Cả là đến Phú Yên.
Đây là quê nội của mình, chà đi tới đâu cũng có bà con. Đến đây mình ghé nhà nội chơi, nhà rộng rãi nên gđ mình ở lại, có phòng riêng ở đỡ tốn tiền ks.
Tại Phú Yên có các đặc sản : bánh bèo chén, bánh mì xíu mại, mắt cá ngừ đại dương, chả cá, cá tươi. Đặc biệt mình thích ra bãi biển, tren bãi biển có bán mấy món nhậu bình dân mà ngon, ốc bưu hấp sả, ốc hút, mực khô, mực 1 nắng, gỏi cá mai, cá đuối, rượu bầu đá, nếp đục.... Ăn xong nhảy xuống tắm, tắm xong lên quất tiếp quá đã.

Cuộc sống đồng quê cây nhà lá vườn thật thoải mái, gđ mình ở lại 2 ngày, đến thứ 6 gđ nhỏ lại dọn hành lý tiếp tục cuộc hành trình.
To be continued.....

Hạng B2
24/10/13
416
266
63
E khong biết 2 f1 bác mấy tuổi mà e đojc lịch trình của bác e tưởng f1 của bác trên 5,6 tuổi. Con e 3 tuổi mổi lần đi chơi nó ăn sáng xong là gần hết buổi sáng ( chưa kể ăn trưa với ăn tối ) rồi muốn đi đâu cũng khó, còn con bác đi liên tục như ngừời lớn ngưỡng mộ quá !!!

Hạng B1
8/4/15
81
215
33
39
6- Từ Tuy Hoà Phú Yên - Đà Lạt : 5-6 tiếng , tại phải quay về gần Nha Trang có con đường mới băng qua Đà Lạt, đường đi đèo đẹp tuyệt vời, độ cao hình như là 1500m hay sao đó, ko khí lạnh, đường láng o ( lâu lâu có vài ổ gà và 2 ổ voi) lên đến độ cao 1000m tắt máy lạnh mở hé cửa....lạnh teo trym kkkk. Xe gắn camera quay lại hành trình ko post lên đây đc. Đi được 1 đoạn trời bắt đầu đổ mưa....đang ngắm cảnh đẹp mưa bắt đầu to dần ko thấy gì buồn quá tập trung lái xe vượt đèo, vượt qua đèo đang sổ dốc thì trời bớt mưa, lâm râm, cảnh bắt đầu hiện ra, sương khói bay tùm lum cứ tưởng đang dạo chơi trên cõi bồng lai hahaha ( nhiễm phim). Đi 1 hồi thấy cảnh vật trở nên quen thuộc, nhìn đồng hồ đã hơn 13 giờ ! Ôi đã tới Đà Lạt, do mình thích đi đường đèo, càng lái càng hăng say nên ko biết mệt, 1 phát tới luôn. Gđ đã đặt phòng ks trước nên ko lo.
Mình chạy vào con đường đi vô khu du lịch suối mơ suối vàng gì đó, trong đó có bán cơm lam thịt gà, thịt heo nướng quá ngon! Gà 320k/con, cơm lam 20k/ống, heo rừng lai 40k/ lạng. Ăn uống no say chạy ngay về ks

Về đến ks Teracotta 3h (check in 2h chiều) nhưng lo ăn trưa đến 3h chiều moi check in. Ve tắm rửa rồi đi lang than xung quang ks chụp hình, sau đó đến chiều dẫn mấy đứa nhỏ vào hồ bơi nước ấm trong ks có, ôi trời ! Zô hồ bơi trong nhà có 1 mình gđ tui bơi ko ah! Quá sướng luôn ko ai làm phiền. Bơi xong thay quần áo xuống phố ăn tối va đi vòng quanh hồ Xuân Hương chả có gì chơi. 2vc quyết định mua mồi về ks nhậu có lý hơn. Cảnh đẹp mát mẻ tê tê ngồi nhậu phê. Lúc nhậu ko chụp đc đê ảnh cái sảnh nhậu lý tưởng

sau khi nghĩ dưỡng tại resort Teracotta 1 đêm , sáng hôm sau thức dậy dùng bufe sáng ở đây khá là ngon

sau đó gđ đi chơi ở thác atala hay gì đó và 1 số nơi khác nhiều quá ko nhớ , chủ yếu đi chụp hình cho mấy đứa con. Hình chụp cả ngàn tấm post lên chắc tới mai

Đến tầm 12h trưa gđ thu gọn hành lý chuẩn bị lên xe nào ngờ có 1 sự cố nho nhỏ mà ghê gớm xảy ra đó là khi bx mình để đồ vào cốp xe mà để chìa khoá xe bên trong, 4 cửa lock luôn giờ làm sao đây........ To be continued......

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Lâu lắm rồi trên OS mới có những bài như dậy :) Hóng bài về cảm nhận con Aveo của bác chứ dạo này toàn các Topic khẩu chiến xe Hàn - Xe Nhật phát mệt. Những người mua con xe như bác mới đúng là xem xe là phương tiện và hưởng thụ chứ ai như mấy ông chả biết có xe không mà trên này tối ngày toàn khẩu chiến nhau chỉ vì mấy lít xăng hay cái túi khí :)

Hạng B1
8/4/15
81
215
33
39
E khong biết 2 f1 bác mấy tuổi mà e đojc lịch trình của bác e tưởng f1 của bác trên 5,6 tuổi. Con e 3 tuổi mổi lần đi chơi nó ăn sáng xong là gần hết buổi sáng ( chưa kể ăn trưa với ăn tối ) rồi muốn đi đâu cũng khó, còn con bác đi liên tục như ngừời lớn ngưỡng mộ quá !!!
2 đứa con mình nó cũng có máu đi du lich, đứa đầu minh 3,5t, con trai sau 1,5t, minh cho tụi nhỏ đi du lich phú quốc lúc mới 3 tháng ah. Tụi nhỏ thích đi lắm. Gđ mình thích đi du lịch, đây là chuyến hành trình dài còn nhiều chuyến đi du lịch khác sẽ post sau kekeke

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
2 đứa con mình nó cũng có máu đi du lich, đứa đầu minh 3,5t, con trai sau 1,5t, minh cho tụi nhỏ đi du lich phú quốc lúc mới 3 tháng ah. Tụi nhỏ thích đi lắm. Gđ mình thích đi du lịch, đây là chuyến hành trình dài còn nhiều chuyến đi du lịch khác sẽ post sau kekeke
Hai nhóc bác quá giỏi. Tiếp đi bác.
Xe Hàn hay xe Nhật gì cũng được, miễn mình thấy happy là OK.