Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
12/8/10
55
13
8
59
@ củ cải: "Xin thưa, tại vì trên mạng có quá nhiều bài "ca" quá, khen quá, quăng lựu đạn quá . Nhưng sau thất bại trong lần "cải lộn" đầu tiên ngay tại khách sạn e mới nhận ra đó là lỗi ............tại em ..... taị e toàn đọc comment trên các forum vớ vẫn của VN :mad: mà trong đó chắc đến hơn 70% là các comment bắt chước, ăn theo, đu gió, theo người khác nhảy vào các forum "quăng bom" tùm lum mà bây giờ e tin chắc là mấy chú này chưa hề đặt chân đến QC lần nào cả
hoặc là các post do những người chủ yếu đi "đánh hàng" fake nên nhìn QC như là nơi thần kỳ, cứu cánh cho việc làm ăn của họ nên có góc nhìn và các traĩ nghiệm ở cấp độ và góc độ khác mà ra. Chính vì vậy, việc đó đã gây ngộ nhận cho em và chắc chắn là sẽ gây ngộ nhận cho không ít người khác nếu mục đích chuyến đi là du lịch và hưởng ......

Mục đích của em là chia sẽ những gì e đã traĩ qua cho những ai chưa đi QC thì có thể tham khảo từ góc độ khác hơn là góc độ của dân đi "đánh hàng" ở QC để tự có những chuẩn bị tốt hơn nếu vẫn muốn tự mình khám phá :)
Còn ai thấy không thích hợp hay thấy ngứa lỗ tai do nghe thấy khác với những gì mình "đã mơ" thì xin mời out ra chổ khác chơi hoặc cứ việc đi cày cho đủ tiền rồi tự đi mà trãi nghiệm."

Nghe các bác nặng lời với nhau làm em thấy mất hứng rồi. Thoạt đầu em chỉ muốn chia sẽ ít kinh nghiệm đi bụi một mình tại một nơi lần đầu đi đến lạ nước lạ cái, không biết tiếng xứ người mà vẫn khám phá được.
Trước giờ em vẫn nghĩ: du lịch có nghĩa là khám phá một nơi nào đó, khám phá về văn hóa, về lịch sử, về cảnh đẹp (thiên nhiên, nhân tạo),... của nơi mình đến. Qua đó mình hiểu thêm về con người, đất nước của họ, những mặt mạnh yếu của họ và nhờ vậy mình hiểu dân tộc mình hơn, thêm yêu đất nước mình hơn. Em không nghĩ: du lịch không đơn thuần chỉ là hưởng thụ, vì nếu muốn hưởng thụ ở Sài gòn có thiếu gì thứ đâu?
Còn riêng về Quảng châu và nền kinh tế Trung quốc, em dự trù sẽ phân tích những mặt mạnh yếu của nó trong phần sau (khi nói về Canton fair). Tuy nhiên ở bất cứ địa điểm du lịch nào cũng vậy, cũng có cái đẹp cái xấu, người tốt người xấu, mình phải biết chọn cái đẹp cái tốt để khám phá chứ?
Không biết em suy nghĩ như vậy có phù hợp không?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/8/11
4
0
0
Bác Hophop ơi, bài viết có nhiều kinh nghiệm hay quá, bác cho mình xin số điện thoại để hỏi thăm vài thông tin về khách sạn, nơi tham quan được không? Mình dự định đi vào giữa tháng 9 tới. Cám ơn bác!

Số đt của mình: 0908 859 987
Tuấn

Hạng B2
25/12/11
263
609
113
sao report của bác ko ở chung 01 thớt nhỉ?

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
Em tính tháng 6 này đăng kí Fidit tour đi Quảng châu tự do nè,có bác nào đi cùng không?

Hạng B2
22/6/09
432
12
18
42
Phong Car nói:
Em tính tháng 6 này đăng kí Fidit tour đi Quảng châu tự do nè,có bác nào đi cùng không?

Chương trình và chi phí dự tính thế nào bác, mà sao tự do sao mình không tự đi mà thông qua cty du lịch làm gì bác?

Status
Không mở trả lời sau này.