Tập Lái
14/9/15
33
21
8
34
Bác nào muốn thử sức leo núi thì tham dự Sự kiện Chinh Phục Bức Tường Tiger vào ngày 26,27/09/2015 tại Pico Plaza, 20 Cộng Hoà, Phường 12, Tân Bình thành phố Hồ Chí Minh nè :)
Nhà mình có ai đi cái này chưa ạ. Đợi mãi mới tổ chức ở SG. Lên fanpage xem toàn ở chỗ xa thôi. Em chưa leo cái này bao giờ.

Hạng B1
11/3/13
63
19
8
Sự kiện chinh phục bức tưởng Tiger ở HCM chắc chắn là đông hơn hẳn rồi. Muốn leo chắc cần đi sớm.

Hạng B1
22/3/13
66
33
18
Đi sớm ko kiếm được iphone đâu nhé, thường iphone 6 quay số lúc 21h :D

23/10/06
14.638
5.121
113
Em khá thích môn leo trèo nên đang muốn tìm 1 nơi du lịch leo núi thử thách bản thân. Dự tính là sẽ leo cái nào cao cao tí :D giờ em đang bắt đầu tập luyện để có sức khoẻ trước. Bác nào có kinh nghiệm đi du lịch món này rồi chia sẻ em với nhé.

Thấy các bác kia toàn chỉ bác leo núi đôi ở nhà em lanh chanh có vài phát biểu:
Bác đã từng "leo" núi nào rồi? địa hình ở đó ra sao? bác thích chỗ nào đã từng đi qua? Như vậy mới biết mức độ hiểm trở và khó khăn như thế nào mới chọn địa điểm phù hợp để giới thiệu!
Có bác nói núi Lớn, Núi Nhỏ ở VT thì các đó gọi là đi bộ có độ dốc thôi chứ leo trèo gì đâu, núi Bà Đen cũng thuộc một đỉnh nên leo cho các bạn mới chơi để lấy thể lực. Phan thì có 2 đường, 1 cho chuyên nghiệp và 1 chủ yếu là trek, sức bền.. còn bức tường Tiger kia chỉ là một trò games nhỏ nhỏ thôi. Hoặc chơi leo như chỗ Nhà thi đấu Phan Đình Phùng nhìn mặt đường NKKN thấy cũng được nhưng ở VN không có nhiều địa hình để áp dụng cái này để đi.

• Like
Reactions: thinhmarine
Hạng B2
12/3/11
344
51
28
51
Thấy các bác kia toàn chỉ bác leo núi đôi ở nhà em lanh chanh có vài phát biểu:
Bác đã từng "leo" núi nào rồi? địa hình ở đó ra sao? bác thích chỗ nào đã từng đi qua? Như vậy mới biết mức độ hiểm trở và khó khăn như thế nào mới chọn địa điểm phù hợp để giới thiệu!
Có bác nói núi Lớn, Núi Nhỏ ở VT thì các đó gọi là đi bộ có độ dốc thôi chứ leo trèo gì đâu, núi Bà Đen cũng thuộc một đỉnh nên leo cho các bạn mới chơi để lấy thể lực. Phan thì có 2 đường, 1 cho chuyên nghiệp và 1 chủ yếu là trek, sức bền.. còn bức tường Tiger kia chỉ là một trò games nhỏ nhỏ thôi. Hoặc chơi leo như chỗ Nhà thi đấu Phan Đình Phùng nhìn mặt đường NKKN thấy cũng được nhưng ở VN không có nhiều địa hình để áp dụng cái này để đi.

Theo topic của chủ thớt là đi du lịch kết hợp leo núi thì loại hình trekking là thích hợp nhất.