Hạng B1
11/6/15
66
20
8
34
Em khá thích môn leo trèo nên đang muốn tìm 1 nơi du lịch leo núi thử thách bản thân. Dự tính là sẽ leo cái nào cao cao tí :D giờ em đang bắt đầu tập luyện để có sức khoẻ trước. Bác nào có kinh nghiệm đi du lịch món này rồi chia sẻ em với nhé.

Tập Lái
17/6/15
42
17
8
32
Leo núi bà đen đi, thấy nhiều người nói lên đó thiêng lắm, lên du lịch rồi leo núi luôn.
Còn mình thì mới chỉ leo núi lớn, núi nhỏ ở VT thôi ah:D

Tập Lái
3/6/15
41
11
8
35
Xuống Đồng Nai có mấy ngọn núi cũng leo đc đó. Năm ngoái mấy đứa bạn rủ nhau xuống đó mà mình ko đi đc.

Hạng B1
27/6/15
66
36
18
35
Em khá thích môn leo trèo nên đang muốn tìm 1 nơi du lịch leo núi thử thách bản thân. Dự tính là sẽ leo cái nào cao cao tí :D giờ em đang bắt đầu tập luyện để có sức khoẻ trước. Bác nào có kinh nghiệm đi du lịch món này rồi chia sẻ em với nhé.
Em thấy mấy bác bên Thể Thao Thể Hình khuyên nên tập chạy bộ, đi bộ và hít đất nhiều vào, thế mới đủ sức leo núi :p

• Like
Reactions: phuhaonguyen
21/9/11
1.661
31.349
113
Bác chủ leo thử đỉnh Chư Yang Sin này đi, em cũng tính thử cho biết trong vòng nửa tháng tới.
Em đã leo Phanxphang rồi, chủ yếu là sức bền và chịu mưa gió.
Ở VN mà leo núi kiểu dây, móc như ở nước ngoài thì tốn kém và nguy hiểm quá.không chỉ thể lực mà còn khéo léo, gan dạ, và tuân thủ theo team tốt. Cũng có 1 hội chơi cái này bác có thể hỏi giáo sư Gúc.

http://thamhiemvietnam.com/du-lich/...Kham-Pha-Dinh-Chu-Yang-Sin--3-ngay-2-dem.html

Hạng B1
11/3/13
63
19
8
Chưa leo núi lần nào thì nên tập leo núi nhân tạo trước, thấy tháng trước có mấy chương trình làm núi (đúng ra là tường nhân tạo) để leo khá hay, ngay trong thành phố luôn :)

Hạng B1
16/3/13
66
60
18
Sài Gòn có mà leo núi leo tường nhân tạo thôi bác ạ.

Hạng B1
22/3/13
66
33
18
Sài Gòn có mà leo núi leo tường nhân tạo thôi bác ạ.
Nhớ có tháng trước mấy đứa rủ đi leo tường nhân tạo này cũng khoai phết. Mà giờ ko còn nữa. Tập cái này còn khó không kém gì leo núi, vì nó leo thẳng đứng mà.

Hạng B1
26/12/13
53
9
8
Leo tường thì khó gì. Thấp òm, leo núi mới khó bác ạ. Em từng đi leo núi ở Vũng Tàu mệt bở cả hơi tai luôn.

Hạng B1
11/3/13
63
19
8
Nhớ có tháng trước mấy đứa rủ đi leo tường nhân tạo này cũng khoai phết. Mà giờ ko còn nữa. Tập cái này còn khó không kém gì leo núi, vì nó leo thẳng đứng mà.
Vẫn còn đó bạn, Tiger đang tổ chức Sự kiện Chinh Phục Bức Tường Tiger leo cũng cao lắm, tường cao thẳng đứng 25m lận :) bạn nào muốn tập có thể thử sức trước :D