Tập Lái
1/7/17
3
7
3
43
Nha Trang - Cam Ranh mùa này biển đẹp quá các bác ợ, giờ cao tốc gần full rồi đi SG-NT có 6 tiếng rưỡi, em mới đi về. Quá đã.
Quán Lousiane Trần Phú nhớ có bác nào chia sẽ, em đến ngồi ăn tối nhâm nhi bia thủ công sát bãi biển khá thú vị.
Nha Trang giờ còn đông không bác, định đầu tháng 8 đi

Hạng B2
15/1/19
137
3.439
94
46
Biển Dốc Lết đẹp quá..
Anh có nghỉ lại đêm không, ks khu đó giá cả hợp lý không anh???
Ko bạn. Mình về Nha Trang. Gần đó thấy có nhiều homestay, TTC cũng có khách sạn. Không ở lại nên ko hỏi.

• Like
Reactions: lazzy_vn
Tập Lái
24/7/16
23
31
13
Nha Trang giờ còn đông không bác, định đầu tháng 8 đi
Em đi cuối tháng 6 ở 1 đêm TP Nha Trang và 1 đêm Cam Ranh, khách du lịch cũng tương đối chứ không đông đúc bon chen bác. Mùa hè nhiều nắng, biển đẹp và yên không sóng như nơi khác. Lúc đầu em tính đi PT cho gần nhưng thấy dạo này đang hot, giá phòng tăng kinh quá nên quyết định đi NT luôn, khá hài lòng :D

Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Ko bạn. Mình về Nha Trang. Gần đó thấy có nhiều homestay, TTC cũng có khách sạn. Không ở lại nên ko hỏi.
Anh tắm khúc nào vậy anh, các dịch vụ khác đầy đủ không (ví dụ ghế, chòi, ăn uống, tắm ngọt v..v... ).
Các resort của TTC ở các tỉnh, giá phòng lúc nào cũng khá cao.
Mà công nhận 1 điều là, giá phòng ks ở NT không hiểu sao rẻ quá. Ví dụ như phòng gia đình 4 người ks 4* mà giá khoảng 1tr2/đêm. Trong khi ở PT phải là 2tr5, VT thì thôi ngáo giá đó giờ nên khỏi bàn ..
Đây là 4* theo đánh giá của tổng cục du lịch nha. Chứ 4 sao trên app như Agoda (thực ra chỉ là dựa trên đánh giá của người dùng, theo tiêu chuẩn thì 2-3* thôi) lại càng rẻ nữa. Có ăn sáng mà chỉ 7-800/đêm.

• Love
Reactions: trauden82
Tập Lái
1/7/17
3
7
3
43
Em đi cuối tháng 6 ở 1 đêm TP Nha Trang và 1 đêm Cam Ranh, khách du lịch cũng tương đối chứ không đông đúc bon chen bác. Mùa hè nhiều nắng, biển đẹp và yên không sóng như nơi khác. Lúc đầu em tính đi PT cho gần nhưng thấy dạo này đang hot, giá phòng tăng kinh quá nên quyết định đi NT luôn, khá hài lòng :D
Mình định làm tour SG-PR-PY-NT-ĐL, đi trong tuần nên chắc ko đông lắm đâu, giá phòng NT khá là dễ chịu so với PT, như Starcity mà có 900, sung sung chắc ghé Dốc Lết, biển đẹp ghê

Hạng B2
15/1/19
137
3.439
94
46
Anh tắm khúc nào vậy anh, các dịch vụ khác đầy đủ không (ví dụ ghế, chòi, ăn uống, tắm ngọt v..v... ).
Mà công nhận 1 điều là, giá phòng ks ở NT không hiểu sao rẻ quá. Ví dụ như phòng gia đình 4 người ks 4* mà giá khoảng 1tr2/đêm. Trong khi ở PT phải là 2tr5, VT thì thôi ngáo giá đó giờ nên khỏi bàn ..
Đây là 4* theo đánh giá của tổng cục du lịch nha. Chứ 4 sao trên app như Agoda (thực ra chỉ là dựa trên đánh giá của người dùng, theo tiêu chuẩn thì 2-3* thôi) lại càng rẻ nữa. Có ăn sáng mà chỉ 7-800/đêm.
Tại TTC resort, 150k/người, trẻ em miễn. Bãi xe có mái che, có hồ bơi trẻ em, ghế bố, tắm free. Ăn tại nhà hàng thì tính tiền.
Nha Trang: giá phòng 4 sao xẹt tại Vĩnh Hải, qua cầu Trần Phú, 2 giường lớn có 580k, ko ăn sáng,
Du lịch Nha Trang, ăn gì ở đâu?
rẻ bất ngờ. Trong khi ra Bình Ba là 600k-1tr/đêm.

• Like
Reactions: lazzy_vn
Hạng B2
17/9/13
353
2.195
96
"be bé cái mồm a ơi", nó lên giá phát sao e đi. :)