14/6/17
879
424
63
Hôm ở NT em ko tắm mà chỉ đi dạo biển thôi, em ở Ibis styles thấy ok ngay trung tâm, bãi xe dưới hầm. Hôm sau em ở khu bãi dài mới tắm biển, ở đây biển êm sạch đẹp tắm sướng bác.
Từ tphcm ra nha trang bác đi cao tốc kg? ước tính phí đường bộ cao tốc, trạm khoảng bao nhiêu bác nhỉ. Nha trang ăn uống chỗ nào ok bác. các đặc sản nem nướng, hải sản, bún cá ....
các có biết chia sẽ nhé. tks

• Like
Reactions: Mr.Kit
Tập Lái
24/7/16
23
31
13
Từ tphcm ra nha trang bác đi cao tốc kg? ước tính phí đường bộ cao tốc, trạm khoảng bao nhiêu bác nhỉ. Nha trang ăn uống chỗ nào ok bác. các đặc sản nem nướng, hải sản, bún cá ....
Đợt rồi em đi một phần cũng để trải nghiệm mấy đoạn cao tốc mới luôn nên đi toàn CT bác, chỉ có đoạn Phan Rang đi QL1A vì chưa xong CT. Phí đường bộ 1 chiều tổng 148K (trạm Long Phước 78k+Cà Ná 35k+Cam Thịnh 35k). Do em không hợp món ăn NT lắm vì nó hơi ngọt nên khó recommend cho bác, bác có thể search gg bánh canh cô Hà-nêm nướng Đặng Văn Quyên-hải sản khu đi bộ Tháp Bà hoặc tối lai rai bia thủ công+món Tây ở Lousiane sát biển cũng ok.

Hạng B2
17/9/13
351
2.186
96
Bác chịu khó lội lại các bài viết trên tí, nhiều bác đã có nhiều gợi ý lắm rồi: bánh canh, bún cá, nem nướng, bò nướng, hải sản, .... đủ các thể loại cho bác.

Nếu bác đi cung ven biển thì không tốn phí Trạm Cà Ná. Nếu có thời gian, bác nên đi cung này trải nghiệm, nếu chưa đi.

Đầu tuần tới e cũng cho gia đình e ra đó vui chơi ít bữa, cả hè này chưa đi đâu, lu bu khó sắp xếp quá :(

Hạng B2
17/9/13
351
2.186
96
Dạ cám ơn thông tin của Anh nhiều. Chắc em chọn Option 1 như anh đề xuất cho đỡ đi lòng vòng.

CR thì em tính lủi vô Duyên Hà, Movenpick hay Radission Blu ở luôn trong đây cho đến khi checkout luôn, có đứa nhỏ nên giữ nó cũng làm biếng đi tham quan nhiều điểm. Nhưng ở luôn 3 ngày thì hơi chán nên tìm option 1 ngày ở nơi khác đổi cảnh nên mới nghĩ đến ra Vinpearl cho đứa lớn 10t chơi cho vui (em cũng xem biết nó ko to bằng Phú Quốc và em cũng tính đi PQ ban đầu nhưng nghe đi phà em làm biếng nên chuyển sang NT). Chắc em chọn 1 hotel ở Trần Phú rồi trải nghiệm dịch vụ du thuyền như a Chuột trong diễn dàn có giới thiệu cho biết. Hoặc ngày cuối em đạp ngược về Cà Ná, Phan thiết nghĩ giữa chặng để lúc về cho nhanh. Mốt đứa nhỏ lớn hơn sẽ đi Vinpearl sau :D

View attachment 2980466
A @nhn998 đã đi Sea Coral chưa ạ, nên chọn gói nào bác? thấy chênh cũng kha khá.

14/6/17
879
424
63
Bác chịu khó lội lại các bài viết trên tí, nhiều bác đã có nhiều gợi ý lắm rồi: bánh canh, bún cá, nem nướng, bò nướng, hải sản, .... đủ các thể loại cho bác.

Nếu bác đi cung ven biển thì không tốn phí Trạm Cà Ná. Nếu có thời gian, bác nên đi cung này trải nghiệm, nếu chưa đi.

Đầu tuần tới e cũng cho gia đình e ra đó vui chơi ít bữa, cả hè này chưa đi đâu, lu bu khó sắp xếp quá :(
E dự định từ tphcm đi ra tới bãi dài ăn trưa luôn được kg nhỉ. Bác đi văn biển review cho e với nhé. E tính đi cao tốc tới vĩnh hảo luôn.

Hạng B2
17/9/13
351
2.186
96
E dự định từ tphcm đi ra tới bãi dài ăn trưa luôn được kg nhỉ. Bác đi văn biển review cho e với nhé. E tính đi cao tốc tới vĩnh hảo luôn.
Khả thi mà bác. Xuất phát sớm tí là ổn, đặc biệt là nếu bác đi cuối tuần. Hết Vĩnh Hảo, nếu có thời gian bác đi ven biển cho biết, chặng về thì cao tốc + QL1A.
Mình chưa đi, dự tính 15/8 mới đi lận. Vẫn đang xem thông tin :D
Chà, vậy e đi trước bác rồi, 31/7 này e xuất phát, đã book vé Sea Coral ngó cho biết nó thế nào. Nhà nghèo, e mua gói cơ bản. :)

Tập Lái
17/3/15
32
108
33
36
Khả thi mà bác. Xuất phát sớm tí là ổn, đặc biệt là nếu bác đi cuối tuần. Hết Vĩnh Hảo, nếu có thời gian bác đi ven biển cho biết, chặng về thì cao tốc + QL1A.

Chà, vậy e đi trước bác rồi, 31/7 này e xuất phát, đã book vé Sea Coral ngó cho biết nó thế nào. Nhà nghèo, e mua gói cơ bản. :)
Em cũng tính mua gói cơ bản trên Klook, chủ yếu đi cho mấy đứa nhỏ trải nghiệm đi thuyền ngắm cảnh thôi bác.

Bác có tính đi Vinpearl không?

• Like
Reactions: trauden82
Hạng B2
17/9/13
351
2.186
96
Em cũng tính mua gói cơ bản trên Klook, chủ yếu đi cho mấy đứa nhỏ trải nghiệm đi thuyền ngắm cảnh thôi bác.

Bác có tính đi Vinpearl không?
Vâng bác, cũng xót tiền, mà đi cho biết, nên gói cơ bản. Gói cao cấp thì e thấy hơn là: Đưa đón tận nơi ở + Menu người lớn có thêm món tôm hùm, còn lại cơ bản là same same.

Chắc e không đi Vinpearl bác ạ, tốn lúa quá, mà vô trong mấy nhóc không chơi được gì nhiều, vì còn nhỏ. Mấy cái e thấy hay hay (nhạc nước, Tata show) thì lại phải chờ tới tối, trễ quá, trẻ con ở trong đó cả ngày đói mệt, chờ không nổi. Trước e đi còn có biểu diễn cá heo và hải cẩu, mà giờ không biết còn không.