Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
10/3/11
11
0
0
haivovan nói:
Vài hình cảnh cho bác về Gaillac nè:
Cánh đồng trồng nho ở Gaillac:

Em hứa không chỉ chụp ảnh tĩnh vật hay phong cảnh, mà sẽ pose các cô gái công nhân Pháp mặc váy bông bi hái nho về khoe với các bác, hehe. 2 ngày đến Gaillac của em chắc say mèm quá.

Tập Lái
10/3/11
11
0
0
sogea nói:
Bác có thể tham khảo ở đây. Bác Nghĩa đã tham quan Carcassonne và một số địa danh ở miền Nam nước Phap

Về Toulouse : để tham quan nhà máy sản xuất A380. Bác phải gọi điện thoại đăng kí tại đây :
Réservation obligatoire au 05 34 39 42 00 ; hoặc có thể đăng kí online :
Tham khảo thêm thông tin và giá vé tại đây :
Chú ý : không đem theo máy ảnh và các thiết bị thu phát khác. Mang theo passport. Nếu không sẽ không được vào.

Tham quan Cite l'espace : mở cửa cho tham quan tất cả các ngày. từ tháng 4 đến tháng 8. Tham khảo thêm ở đây :
Ủa không cho mang theo máy thì sao chụp hình được vậy bạn ?

Hạng D
6/4/09
2.040
20
38
lyphan333 nói:
sogea nói:
Bác có thể tham khảo ở đây. Bác Nghĩa đã tham quan Carcassonne và một số địa danh ở miền Nam nước Phap

Về Toulouse : để tham quan nhà máy sản xuất A380. Bác phải gọi điện thoại đăng kí tại đây :
Chú ý : không đem theo máy ảnh và các thiết bị thu phát khác. Mang theo passport. Nếu không sẽ không được vào.

Tham quan Cite l'espace : mở cửa cho tham quan tất cả các ngày. từ tháng 4 đến tháng 8. Tham khảo thêm ở đây :
Bởi vậy mình mới nhắc bạn. Vì đã có trường hợp khách đem máy ảnh theo thì không được vào, vì ở đó không có dịch vụ giữ đồ cho khách. Tuy nhiên em thấy họ cũng không kiểnm tra gắt gao lắm, cũng có thể linh động chụp = điện thoại di động. Bạn đừng mang súng ống dài vào để tác nghiệp là được rồi
Nhớ mang theo passport trong người. Ở đây chỉ chấp nhận ID cho người nước ngoài là passport.

Tập Lái
10/3/11
11
0
0
sogea nói:
lyphan333 nói:
sogea nói:

Bởi vậy mình mới nhắc bạn. Vì đã có trường hợp khách đem máy ảnh theo thì không được vào, vì ở đó không có dịch vụ giữ đồ cho khách. Tuy nhiên em thấy họ cũng không kiểnm tra gắt gao lắm, cũng có thể linh động chụp = điện thoại di động. Bạn đừng mang súng ống dài vào để tác nghiệp là được rồi
Nhớ mang theo passport trong người. Ở đây chỉ chấp nhận ID cho người nước ngoài là passport.
Oh, ra vậy. Thank bạn!

Tập Lái
5/7/11
23
0
0
Không biết bác chủ topic có biết chưa, chứ em cũng vừa mới biết là Pháp cũng có dòng rượu Vodka khá ngon. Trước giờ em chỉ nghe tới vodka của người Nga thôi. Mà lạ nữa là vodka Pháp làm từ nho, chứ không phải từ lúa mì hay mạch nha bình thường. Đó là em vừa đọc được ở blog Mèo Ác: "Quà Tặng Cuối Năm"
Công nhận ngồi trên bàn nhậu bấy lâu nay rồi mà vẫn gà…

Tập Lái
10/3/11
4
0
0
likeparty nói:
Không biết bác chủ topic có biết chưa, chứ em cũng vừa mới biết là Pháp cũng có dòng rượu Vodka khá ngon. Trước giờ em chỉ nghe tới vodka của người Nga thôi. Mà lạ nữa là vodka Pháp làm từ nho, chứ không phải từ lúa mì hay mạch nha bình thường. Đó là em vừa đọc được ở blog Mèo Ác: "Quà Tặng Cuối Năm"
Công nhận ngồi trên bàn nhậu bấy lâu nay rồi mà vẫn gà…

Bác chắc đang nói đến vodka Ciroc của vùng Gaillac miền Tây Nam nước Pháp đúng không? Loại này được làm từ nho Mauzac Blance và Ugni Blanc, hương vị êm dịu, thoảng hương chanh và không gắt như 1 số loại vodka Nga mà em đã từng uống.

Mà cảnh vật vùng Gaillac này cũng yên bình và hoang sơ lắm, có 1 bức tường đá bao quanh thị trấn Cordes Sur Ciel, các bác xem hình thêm trong link em tìm trên Google này:

Em còn nghe nói vùng Gaillac này có hoa Tùng Lam đẹp lắm, loại này ít khi bán ở Việt Nam, hôm bữa tân gia nhà chú em có thấy trưng vì ổng đi tu nghiệp 5 năm ở Pháp mới về.
Bác chộp được hình cánh đồng Tùng Lam nào thì về nhớ share cho em với nha. Cám ơn bác chủ thớt trước.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
10/3/11
11
0
0
thuylam46 nói:
Em còn nghe nói vùng Gaillac này có hoa Tùng Lam đẹp lắm, loại này ít khi bán ở Việt Nam, hôm bữa tân gia nhà chú em có thấy trưng vì ổng đi tu nghiệp 5 năm ở Pháp mới về.
Bác chộp được hình cánh đồng Tùng Lam nào thì về nhớ share cho em với nha. Cám ơn bác chủ thớt trước.

nhất trí, chộp được về sẽ gửi cho bác

@All: Thanks các bác nhiều nhiều lắm. em cũng dần mường tượng ra lịch trình chuyến đi của mình rồi. Cũng phù hợp với tính em thích đi dạng Phượt để khám phá hơn là đến những địa điểm du lịch nổi tiếng, vừa chen chúc, vừa đắt đỏ.

Tập Lái
5/7/11
23
0
0
Sắp tới quốc khánh Pháp 14/7 hay sao mà các bác 8 về nước Pháp nhiều thế, em cũng mới mua chai Ciroc tặng khách hàng nên vừa được hãng alo thông báo về cái party Celebration of Senses ở HCM và HN ngày 14/7, post lên để mọi người cùng offline tham gia cho vui. Thông tin nè:
Thời gian: 9pm 14/7
Địa điểm:
- HCM: Cloud 9, Tầng 6&7 Công Trường Quốc Tế, Q3
- HN: T Bar, 32 Thi Sách, Q. Hai Bà Trưng
• Vũ điệu Can Can sôi động nổi tiếng của Pháp
• Trình diễn âm thanh siêu đẳng cấp với DJ Tempo, Rapper Suboi, Kim, Rapsoul
• Sàn catwalk nóng bỏng với bộ sưu tập lấy cảm hứng từ màu cờ Pháp của NTK Hoàng Ngân
• Tái hiện giây phút bắn pháo hoa trên tháp Eiffel ngày quốc khánh
… và còn rất nhiều bất ngờ thú vị khác đang chờ đón bạn!

Chương trình chỉ dành riêng cho khách có thư mời. Khi mua 1 chai Cîroc bạn sẽ được tặng 1 thư mời tham dự buổi dạ tiệc Celebration of Senses.

Let's get loud !
nguồn: partysaigon

P/s: theo em được “quẳng cáo” thì party toàn VIP với celebs chân dài, hot lắm các bác ạ :p

Status
Không mở trả lời sau này.