Hạng B2
6/9/06
302
194
43
Alone In The Dark
Đi xe riêng cũng chủ động, nhưng ngược lại lái cũng mệt. Nếu là em thì em chọn bay thôi
mỗi chuyến đi có những điều thú vị riêng... e muốn cho bạn nhỏ nhà em có thêm trải nghiệm nên chọn phương án chạy xe... Vừa khám phá được nhiều thứ và biết thêm nhiều thứ..
Chứ bay thì quá dễ ra đó lại phải thêm chi phí mướn xe đi lại... vừa đi chơi và kết hợp đi làm bác ạ

Tập Lái
20/11/20
30
27
18
Sẽ làm chuyến như bác, đi máy bay chỉ ở quanh quẩn trong resort hoặc Vin cũng chán. Có xe thì khám phá sướng hơn. Đợt trước ra PQ em cũng thuê 1 xe có tài đi 1 ngày nhưng tài xê cứ năn nỉ chạy vô mấy điểm bán đồ, giải thích là phải vào vì không vào thì mấy tụi kia làm khó những lần sau. Em rất bực, đã giảm hơn 50% các điểm đề nghị, chỉ đi các điểm em thích vào hoặc chưa vào. Có một số điểm mình yêu cầu nó nói không vào được do abc..., mình nói anh vô đi, nhiêu tiền tui trả, thể mới chịu vô. Mà chạy vô không dám đậu, chạy ra ngoài, nói khi nào gia đình về gọi chạy vô. Lúc đó mới thấy giá trị của cái xe.Lúc đi lúc nào cũng sung lắm, nhưng đường chạy về từ PQ đến Tp.HCM thì em cũng ngán thật đó mấy bác.