Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Mình đang tính tuần này làm tour cuối hè cho bọn nhỏ trước khi vào năm học, chạy 1 ngày từ SG lên MĐ có nổi không anh Khỉ?
Theo em thì không nên.

Anh Mario đã nói rồi đó. Khúc lên đèo để vô MĐ vô cùng vắng và tối thui. Nếu anh đi 2-3 xe hơi thì được. Còn đi một mình, anh đến Pleiku ngủ cho khoẻ, sáng hôm sau đi chút xíu nữa là đến.

Pleiku cũng có nhiều chổ thú vị. Anh nán lại chơi 2-3 ngày cũng ổn áp đó.

Hạng C
12/6/09
844
7.478
93
Em nghĩ hơi mệt và nguy hiểm, nếu đi 1 ngày, đoạn từ Kontum lên Măng Đen đi buổi tối khá ghê (vắng vẻ và đèo). Sài Gòn - Kontum ~ 600km, Kontum lên Măng đen 50km nữa.

Theo em thì không nên.

Anh Mario đã nói rồi đó. Khúc lên đèo để vô MĐ vô cùng vắng và tối thui. Nếu anh đi 2-3 xe hơi thì được. Còn đi một mình, anh đến Pleiku ngủ cho khoẻ, sáng hôm sau đi chút xíu nữa là đến.

Pleiku cũng có nhiều chổ thú vị. Anh nán lại chơi 2-3 ngày cũng ổn áp đó.
Cảm ơn 2 anh,
vậy chạy tà tà nếu đường đông thì có thể nghỉ ở BMT, còn ổn áp thì nghỉ ở pleiku cho khỏe.

Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
Dự kiến 2 lộ trình như thế này (tùy tình hình ngày 1 chạy được tới đâu), nhờ các bạn cho ý kiến đường đi tốt xấu thế nào nhé. Tks

Du lịch Pleiku - Măng Đen mùa mưa phùng

Du lịch Pleiku - Măng Đen mùa mưa phùng

Hạng D
10/4/20
1.181
6.690
113
TP Hồ Chí Minh
Cái anh này và mình sao đi giống nhau vậy?
Mình mới đi Hà Giang về và 3/8 thì lên Pleiku Kontum Măng đen và về Quy Nhơn chơi. Đi Máy Bay hết chứ ko tự lái nữa
Có nên ở lại MĐ ko anh, hay chơi MĐ rồi về Pleiku ngủ?

Pót vài cảnh đẹp HG cho bà con chiêm ngưỡng đi anh.

• Like
Reactions: dungqb
Tập Lái
5/7/20
20
56
13
34
không biết mấy anh lên Măng Đen có bị trường hợp giống mình không, lúc vào thác Ba Sỹ, theo GG Mapp, là nó chỉ đi đường rất nhiều hố gà, hố voi, lúc đi ra, em đi theo mấy xe taxi thì đường rất đẹp. Em cũng chả hiểu ai Guide khách đi đường đó mà GG chỉ đi đường đúng xấu :D

• Like
  • Haha
Reactions: mars and badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
không biết mấy anh lên Măng Đen có bị trường hợp giống mình không, lúc vào thác Ba Sỹ, theo GG Mapp, là nó chỉ đi đường rất nhiều hố gà, hố voi, lúc đi ra, em đi theo mấy xe taxi thì đường rất đẹp. Em cũng chả hiểu ai Guide khách đi đường đó mà GG chỉ đi đường đúng xấu :D
Có 2 đường từ đường lộ vào. Em đã trãi nghiệm cả 2 (do đi lạc). :D

Hạng C
12/6/09
844
7.478
93
Mình cũng theo chị gồ, đường đầy ổ gà, xe mình gầm thấp nên đi được 1 khúc đành quay ra, chửi bọn lờ đờ MĐ làm ăn như kẹt, điểm du lịch mà đường vào như vừa bị rải bom.
Không biết có đường khác nên đíu đi nữa.

Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
giờ chót tôi đã quyết định đổi hướng tuyến: từ vũng tàu thẳng lên đồng xoài phước long đi xuyên rừng bù gia mập để tới buôn mê thuột, sáng hôm sau sẽ đi tiếp lên kontum ghé ngã 3 biên giới rồi ngược về măng đen; đường đi cũng khá ổn cho em explorer dù có vài đoạn 14c tương đối xấu