Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
quá tuyệt bác chủ ơi. em đang dự hè này đưa cả gia đình đi 1 tour đến Huế. Chắc là sẽ gọi bác xin tư vấn nhiều. :3dtangqua:

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Em đã đi và đã đến Huế, đến động thiên đường theo tiếng gọi háo hức sau khi đọc bài này. Đã 1 năm rồi. Đang chuẩn bị đi lại lần nữa.... haizzz. Những bài viết như dzầy rất là có hại cho túi tiền của em và gia đình em và nhiều bác nữa. Đề nghị nên close đi nha nha nha...

• Like
Reactions: thienanh282
Hạng B1
16/9/16
74
65
18
38
tp.kon tum
Ngày 4: Đà Nẵng (tiếp theo)
Rời Ngũ Hành Sơn, gia đình em thẳng tiến lên bán đảo Sơn Trà. Từ trung tâm thành phố ra bán đảo theo đường Hoàng Sa sẽ có 2 hướng tham quan tại ngã 3: nếu rẽ trái thì tham quan Sơn Trà về phía khu nghỉ mát Tiên Sa và ngắm thành phố Đà Nẵng từ đài phát sóng Sơn Trà, nếu rẽ phải thì đường tham quan sẽ dài hơn, đi qua chùa Linh Ứng, bãi Rạng và đến tận InterContinental resort. Theo kế hoạch, gia đình em đi tham quan nhánh bên phải. Đường lên Sơn Trà rất sạch đẹp. Gió biển thổi mát rượi nên em mở cửa xe đón bầu không khí trong lành. Xe cứ từ từ trải nghiệm từng cung đường đẹp như tranh. Một bên là núi, bên kia là biển, xa xa là thành phố Đà Nẵng.
attachment.php

Đường nhẵn thín, cảnh quan được chăm sóc chu đáo
attachment.php

Những cung đường lãng mạn thật hoàn hảo cho những lứa đôi đang yêu
attachment.php

Xa xa là thành phố Đà Nẵng năng động và phát triển một cách đáng ngạc nhiên
attachment.php

Pho tượng Phật Bà khổng lồ ở lưng chừng núi
attachment.php

Phía dưới kia chính là Bãi Rạng
Cảnh đẹp, xe cứ chầm chậm du ngoạn đến hết con đường thơ mộng đến tận InterContinental resort rồi quay ngược trở ra. Đến bãi rạng xe dừng lại. Em gửi xe bên đường rồi cùng gia đình xuống bãi qua những bậc thang bằng đá. Bãi Rạng là 1 bãi cát đẹp nằm sát mép biển của bán đảo Sơn Trà. Người ta xây dựng ở đây những căn chòi giúp du khách thuận tiện tắm biển và nghỉ ngơi. Trong khi ở Mỹ Khê đông đúc và ồn ào thì biển ở đây vắng hơn và rất lặng sóng. Chỉ có điều nước biển hơi lạnh, mặc dù nắng chiều vẫn còn.
attachment.php

Bãi Rạng nhỏ, yên tĩnh
attachment.php

Bãi cát thoải, biển lặng sóng, khá an toàn cho trẻ em
attachment.php

Các căn chòi sát bờ hoặc vươn ra tận biển, nơi khách có thể vừa nhâm nhi hải sản vừa ngắm biển khi tắm biển chán chê
attachment.php

Nghịch cát với con gái
attachment.php

Hoàng hôn bình yên và nên thơ trên Bãi Rạng
attachment.php

Thành phố Đà Nẵng phía xa đón những tia nắng cuối cùng trong ngày
Gia đình em thuê 1 căn chòi riêng. Giá thuê chòi (không hạn định thời gian) có bao gồm cả tắm nước ngọt cho cả nhà là 100k. Trước khi xuống biển, 2 vợ chồng xem menu và đặt món, hẹn 18.00 phục vụ tại chòi. Cả nhà ào xuống tắm biển và nghịch cát. Hoàng hôn buông xuống, tất cả thay đồ và quây quần trong căn chòi để thưởng thức bữa tối.
attachment.php

Bữa tối đầy lãng mạn trên bờ biển
attachment.php

Đà Nẵng đã bắt đầu lên đèn
Tổng cộng chi phí cho bữa tối cực kỳ lãng mạn gồm 1 nồi lẩu hải sản quá trời tôm + 1 đĩa cơm chiên hải sản theo ý của 2 nhóc + tiền thuê chòi + nước ngọt giải khát = 550k. Cả nhà rời Bãi Rạng để thăm chùa Linh Ứng và xem cầu Rồng phun lửa. Lúc lên kế hoạch, cả nhà đã tính toán điểm rơi 2 ngày cuối tuần vào Hội An và Đà Nẵng cũng chính là để tận mắt xem cầu Rồng phun lửa.
(còn tiếp)
PS: tặng các bác bức hình vô nghĩa em chụp được ở Bãi Rạng
attachment.php

đẹp quá. ngồi lướt máy xem thôi mà cũng mê mẫn. cảm ơn bác.