Hạng B1
1/11/22
82
61
18
35
Lên tới đỉnh mới thấy nó đẹp, ngay thời tiết mát mát sương mù hết nc chấm nha a

Tập Lái
28/11/18
33
30
18
42
Mình cũng đang dự định tháng sau đi từ Cà Mau lên núi Bà Đen. Do là lần đầu tiên đi nên mong được mọi người chia sẻ thêm về đường đi, chỗ vui chơi, ăn uống... khi tới núi Bà Đen. Mình cảm ơn!

Hạng C
5/7/15
750
4.463
93
Mình cũng đang dự định tháng sau đi từ Cà Mau lên núi Bà Đen. Do là lần đầu tiên đi nên mong được mọi người chia sẻ thêm về đường đi, chỗ vui chơi, ăn uống... khi tới núi Bà Đen. Mình cảm ơn!

A đi từ CM lên thì e đoán chắc cũng phải đi 3 ngày mới đc. Vì đi núi Bà là hết trọn 1 ngày rồi.

Từ cà mau lên a ở lại SG chơi cho đã :D sáng sớm hôm sau hẳn đi TN. Sáng tầm 6h xuất phát ăn sáng bánh canh trảng bàng.

Mua vé cáp treo ( mua onl trước đỡ phải xếp hàng - đợt e mua của momo nên giảm đc 20k/vé ) Tới đó mua thêm 10k/ng vé vào cổng. Kinh nghiệm là a nên cho xe chạy thẳng vào cổng, càng vô trong càng tốt, lúc ra đi đỡ cực mà ở trong bãi có mái che. Xe có thể vô sát cổng vào núi Bà.

Tới đó có mấy bạn nv của sunworld nhiệt tình lắm, a ko rành đi cáp nào hỏi mấy bạn chỉ. K/n của e mua luôn vé buffet. A nên lên đỉnh trước, tham quan hết chắc cũng tới h trưa ăn xong xuống cáp đi miếu Bà. Nên hỏi mấy bạn n/v để tránh đi lộn tuyến cáp, đợt e đi mà đi nhầm tuyến nên lội bộ sml :D

Núi Bà xong ghé qua Toà Thánh, tới chiều ghé quán này . Tối về SG ghé NDL massage đỡ mệt. Mai dìa lại CM đúng bài :D

Hạng B1
3/7/19
72
55
18
tới khúc trảng bàng rẽ 2 nhánh thì nhánh bên trái hướng đi cửa khẩu mộc bài, bên phải thì đi về hướng dương minh châu. Đi bên phải đường 4 hay 6 làn gì đấy và có con lương cứng nữa, đang dần hoàn thiện rồi, chạy 60-90 đều đều

Hạng B1
19/12/22
59
99
18
37
Nếu ăn ở Tây Ninh luôn thì ghé 7 Phụng, còn về Củ Chi thì ghé Chín Cư. Bao ngon và giá cả phải chăng hơn Xuân Đào, Hồng Đào nhiều. Quán Chín Cư toàn mấy cốp ăn không.

Tập Lái
28/11/18
33
30
18
42
A đi từ CM lên thì e đoán chắc cũng phải đi 3 ngày mới đc. Vì đi núi Bà là hết trọn 1 ngày rồi.

Từ cà mau lên a ở lại SG chơi cho đã :D sáng sớm hôm sau hẳn đi TN. Sáng tầm 6h xuất phát ăn sáng bánh canh trảng bàng.

Mua vé cáp treo ( mua onl trước đỡ phải xếp hàng - đợt e mua của momo nên giảm đc 20k/vé ) Tới đó mua thêm 10k/ng vé vào cổng. Kinh nghiệm là a nên cho xe chạy thẳng vào cổng, càng vô trong càng tốt, lúc ra đi đỡ cực mà ở trong bãi có mái che. Xe có thể vô sát cổng vào núi Bà.

Tới đó có mấy bạn nv của sunworld nhiệt tình lắm, a ko rành đi cáp nào hỏi mấy bạn chỉ. K/n của e mua luôn vé buffet. A nên lên đỉnh trước, tham quan hết chắc cũng tới h trưa ăn xong xuống cáp đi miếu Bà. Nên hỏi mấy bạn n/v để tránh đi lộn tuyến cáp, đợt e đi mà đi nhầm tuyến nên lội bộ sml :D

Núi Bà xong ghé qua Toà Thánh, tới chiều ghé quán này . Tối về SG ghé NDL massage đỡ mệt. Mai dìa lại CM đúng bài :D
Cám ơn cụ rất nhiều

Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
Hình như Anh đi tới Trảng Bàng => rẽ trái đi lên Tây Ninh thì phải?
Giờ đi tới Ngã ba Trảng Bàng, Anh đi thẳng luôn, đường êm hơn, rộng hơn, và gần hơn!

Hôm nào ghé Củ Chi, Anh thử search Quán Gia Chánh, có món Ếch um rơm, gà tiềm ớt hiểm, gỏi gà xoài... cũng khá lạ, ngoan, giá hợp lý. Ngoài ra, có gà Hai Trinh (trong Khu công nghiệp Tây Bắc Củ Chi, nếu từ Sài Gòn lên thì tới Ngã 4 chỗ Bến xe Củ Chi rẽ phải, đi hết khu Công nghiệp, có cái cầu nhỏ, vừa qua cầu bên tay phải luôn), con gà phần thịt thì nấu cháo, xương thì kho + nấu canh chua, bao hao cơm!
Em đã thử, Gà làm 3 món (lòng gà xào mướp, thịt khà kho xã, đầu chân nấu canh chua lá giang).
4 người ăn ko hết. Phần gà hết 480k.

14/6/17
879
424
63

Quán ăn nhà ngói có bán trưa kg bác. và ở quán có các món đặt sản Tây Ninh, củ chi kg.