14/6/17
879
424
63
A đi từ CM lên thì e đoán chắc cũng phải đi 3 ngày mới đc. Vì đi núi Bà là hết trọn 1 ngày rồi.

Từ cà mau lên a ở lại SG chơi cho đã :D sáng sớm hôm sau hẳn đi TN. Sáng tầm 6h xuất phát ăn sáng bánh canh trảng bàng.

Mua vé cáp treo ( mua onl trước đỡ phải xếp hàng - đợt e mua của momo nên giảm đc 20k/vé ) Tới đó mua thêm 10k/ng vé vào cổng. Kinh nghiệm là a nên cho xe chạy thẳng vào cổng, càng vô trong càng tốt, lúc ra đi đỡ cực mà ở trong bãi có mái che. Xe có thể vô sát cổng vào núi Bà.

Tới đó có mấy bạn nv của sunworld nhiệt tình lắm, a ko rành đi cáp nào hỏi mấy bạn chỉ. K/n của e mua luôn vé buffet. A nên lên đỉnh trước, tham quan hết chắc cũng tới h trưa ăn xong xuống cáp đi miếu Bà. Nên hỏi mấy bạn n/v để tránh đi lộn tuyến cáp, đợt e đi mà đi nhầm tuyến nên lội bộ sml :D

Núi Bà xong ghé qua Toà Thánh, tới chiều ghé quán này . Tối về SG ghé NDL massage đỡ mệt. Mai dìa lại CM đúng bài :D
Em thấy cáp treo có 2 đỉnh Vân Sơn và Tâm An. Kg biết có khác gì không và muốn lên đỉnh cao nhất là tên gì bác nhỉ

Hạng C
5/7/15
750
4.463
93
ý em là bánh tráng cuốn trảng bàng tây ninh đó anh.

Quên cái còm này của a :D nhà e ko ai thích món này nên e ko tìm hiểu :D

Em thấy cáp treo có 2 đỉnh Vân Sơn và Tâm An. Kg biết có khác gì không và muốn lên đỉnh cao nhất là tên gì bác nhỉ

Vân Sơn - cáp từ chân núi -> đỉnh núi.
Tâm An - cáp từ chùa Hang -> đỉnh núi.

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Em từ Q7 thì đi cao tốc Trung Lương quẹo ngã ra Bến Lức hay vẫn đi QL22 tiện hơn mấy bác?

14/6/17
879
424
63
Nếu ăn ở Tây Ninh luôn thì ghé 7 Phụng, còn về Củ Chi thì ghé Chín Cư. Bao ngon và giá cả phải chăng hơn Xuân Đào, Hồng Đào nhiều. Quán Chín Cư toàn mấy cốp ăn không.
Quán 7 Phụng có các món bò và bánh tráng cuốn phải kg bác. giá cả ổn ốp và có sạch sẽ kg bác.

• Like
Reactions: TMT87
Hạng B1
19/12/22
59
99
18
37
Quán 7 Phụng có các món bò và bánh tráng cuốn phải kg bác. giá cả ổn ốp và có sạch sẽ kg bác.
Bánh tráng cuốn bò tơ đó bác, nói chung tất cả các món về bò, đặc biệt là món nướng. Quán này là quán ruột của em Lily Chen, tham khảo đoạn gần cuối clip nhé. Đặc biệt không gian quán này cực kỳ dân giã.

14/6/17
879
424
63
Bánh tráng cuốn bò tơ đó bác, nói chung tất cả các món về bò, đặc biệt là món nướng. Quán này là quán ruột của em Lily Chen, tham khảo đoạn gần cuối clip nhé. Đặc biệt không gian quán này cực kỳ dân giã.
Em đi ba mẹ già nên kg hợp món nướng lắm. có lẩu và bò tơ nhúng mẻ cuốn bánh tráng kg bác