Tập Lái
5/9/20
12
6
1
41
Đủ tiền mua Altis 1.8E thì có nên "cố" lên Altis 1.8G không?

Chào các Bác.

Mình 37 tuổi, đổi xe lần này dùng 5-7 năm, mình rất thích Altis mình đã xem, lái thử, trải nghiệm cả Cerato, Elantra nhưng vẫn muốn Altis vì yêu thích dòng xe này.

Mình đi xem màu trắng ngọc trai và phân vân giữa 2 phiên bản E 779tr và G 831tr, chênh nhau 50 triệu và khác biệt ở mâm, màu nội thất, dàn đèn.

Các bác có ai đã sử dụng dòng xe này cho mình tham khảo là chênh tiền như vậy có xứng đáng chọn 1.8G hay không? Vì tiền chỉ đủ lấy 1.8E.

Chân thành cảm ơn.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/3/12
803
451
63
Mua cái gì cũng thế, tốt nhất đừng cố sẽ làm mệt mỏi, giảm hưng phấn :)
Những thứ bản E ko có thì theo thời gian, bác vẫn có thể nâng cấp, thay đổi được mà. Ngay cả bản G, những thứ đó vẫn có nhiều người bỏ để thay cái khác vì vấn đề chỉ là thị hiếu, góc nhìn khác nhau thôi :)

Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Chào các Bác.
Mình 37 tuổi, đổi xe lần này dùng 5-7 năm, mình rất thích Altis mình đã xem, lái thử, trải nghiệm cả cerato, elantra nhưng vẫn muốn Altis vì yêu thích dòng xe này.
Mình đi xem màu trắng ngọc trai và phân vân giữa 2 phiên bản E 779tr và G 831tr, chênh nhau 50tr và khác biệt ở mâm, màu nội thất, dàn đèn.
Các bác có ai đã sử dụng dòng xe này cho mình tham khảo là chênh tiền như vậy có xứng đáng chọn 1.8G hay không? Vì tiền chỉ đủ lấy 1.8E.
Chân thành cảm ơn.
Dạ đúng rồi bác, quan trọng là nhu cầu và dòng tiền của mình thế nào á bác. Bên em dòng 1.8E đang khuyến mãi nhiều trong tháng 10 à. Bác cần thêm thông tin alo em nha. Em hỗ trợ hết mình ạ. Em cám ơn bác ^^.

Hạng B2
25/3/16
432
441
73
31
Đã thế cố lên bản full đi a. Option bản full ra ngoài làm cũng ko thể bằng đc

• Like
Reactions: B2_driver
Hạng B2
30/9/17
295
314
63
38
Thành thật khuyên bác nên tránh bản base của tất cả các loại xe không riêng gì Altis. Tiếc có mấy chục nhưng thiếu rất khó chịu. Còn độ đẽo thì xin kiếu, mất thời gian tiền bạc mà không ngon bằng đồ của hãng

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
View attachment 2334527

Chào các Bác.

Mình 37 tuổi, đổi xe lần này dùng 5-7 năm, mình rất thích Altis mình đã xem, lái thử, trải nghiệm cả Cerato, Elantra nhưng vẫn muốn Altis vì yêu thích dòng xe này.

Mình đi xem màu trắng ngọc trai và phân vân giữa 2 phiên bản E 779tr và G 831tr, chênh nhau 50 triệu và khác biệt ở mâm, màu nội thất, dàn đèn.

Chân thành cảm ơn.

*Ảnh minh họa
Đã iu thích thế thì chỉ có 1 con đường, chờ đợi giảm giá, khuyến mãi...trong lúc đó tiền đang có sẽ sinh lời. Và lấy bản full nhé bác. về khỏi lăn tăn và sẽ là rẻ, đẹp hơn gói độ nhiều.