Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Tại sao bác không dám ra khỏi nhà ?
Đường ngập ?
Bác không quen đường ?
Bác sợ xe ngập nước ?
Theo em, ô tô không dùng cho việc lội nước kể cả CUV hay SUV, lội vài lần bác sẽ hiểu cảm giác đạp thắng xe rít rít, đĩa ngả màu vàng, vòng bi ... một số bác em quen chạy CUV đi mưa vẫn rón rén .
Lội là bất đắc dĩ, dù sedan, cuv, suv ... vẫn cần phải hiểu cơ bản cái xe, cung đường mới vững tâm. Em chạy 9v chiếc xe cỏ gầm 15cm qua 4 mùa mưa SG không vđ gì cả
Bác may mắn đấy. Chỗ em mà mưa to là gầm tầm 17cm đổ lên mới yên tâm lội được. Con xe của em được 13.5cm, chắc chỉ cao hơn được siêu xe thôi bác ạ. Ngập lụt chỗ em thì không nhiều nhưng em ghét cái cảm giác trời mưa phải vác xe máy chạy.

Tập Lái
5/9/20
12
6
1
41
Thật sự là trời mưa đường ngập đi sedan rất sợ tốn tiền mà đi xe máy thì càng tức :( nếu chỗ bác như vậy chắc phải bỏ altis hay civic lên xe nào cỡ 19cm thôi bác ạ.
Bác may mắn đấy. Chỗ em mà mưa to là gầm tầm 17cm đổ lên mới yên tâm lội được. Con xe của em được 13.5cm, chắc chỉ cao hơn được siêu xe thôi bác ạ. Ngập lụt chỗ em thì không nhiều nhưng em ghét cái cảm giác trời mưa phải vác xe máy chạy.

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng B2
10/7/19
331
318
64
33
Altis nó vẫn ế như mấy năm qua chứ mình em làm được gì nhưng có vài sự cố không vui nên em chuyển qua elt 2.0 rồi
dạ em chúc mừng bác ạ. Vậy là em lầm em xin lỗi bác ạ.
elantra là sự lựa chọn không tồi. Chúc bác vui với em í ạ

• Love
Reactions: B2_driver
Tập Lái
5/9/20
12
6
1
41
dạ em chúc mừng bác ạ. Vậy là em lầm em xin lỗi bác ạ.
elantra là sự lựa chọn không tồi. Chúc bsac vui với em í ạ
Vâng, cảm ơn bác. Sáng mai em bấm biển hi vọng được số như ý

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Lúc em đi xem xe với bả, xem con Altis em chán ko muốn xem vì nội thất ko có gì, qua Cerato, Elantra thì em háo hức các kiểu bả thì cứ ậm ờ cho qua chuyện (bả quyết mua Altis rồi), đành chiều bả.
Con Altis nội thất nản thôi rồi.

• Haha
Reactions: LoveMeccedes
Hạng D
5/7/14
2.476
85.500
113
HCMC
Thưa các bác ạ
Em cảm ơn các bác đã dành thời gian tư vấn, góp ý cho em trong thời gian qua.
Sau khi cân nhắc kĩ, xem xe và tính toán các ưu đãi nhà em đi xem bản E 765tr lăn bánh TPHCM có kèm 2 năm bhvc, giá này là tốt.
Bên showroom có DV mua lại xe cũ nên em mang xe đến bán luôn rồi bù tiền mua xe, nhưng định giá thấp kinh hoàng, xe hàn chỉ còn 40% giá trị sau 3 năm lăn bánh nên em phải về tự đăng bán.
Xe em bán cho người lạ được 60% so với khi mua nên cuối cùng em lại không còn thiện cảm với sales bên SR.
Ngày mai em đi bấm biển, lại là xe hàn Elantra 2.0 744tr trọn gói, về chi phí mua thì tương đương nhưng dùng xe hàn mãi nó cũng quen, đành hẹn xe Nhật 3-4 năm tiếp theo vậy.
Các bác sẽ có người bảo em khùng và đã phí thời gian tư vấn nhưng nhờ tư vấn vậy em đã biết thêm nhiều.
Mua xe bản thiếu về độ đẽo cũng cả đống tiền mà để đi thì đèn halogen không đủ tự tin.
Em vẫn thích Altis nhưng nhu cầu sau cùng thiệt hơn lại chọn Elantra.
Sedan hay CUV, SUV cũng là nhu cầu hoặc sở thích, CUV cỡ B thì chật, SUV lại quá nhiều tiền.
Bọn các box đội xe lên đầu, chúng sẽ tư vấn con xe đang thờ.
CNL đíu có xe nên công tâm nhất, nhờ chúng tư vấn xong làm ngược lại ắt đúng.

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Vâng, cảm ơn bác. Sáng mai em bấm biển hi vọng được số như ý
Chúc mừng anh đã sáng suốt không mua Altis.
Trong đám xe Toyota, Cùng với Avanza, Altis là cái xe không đáng mua nhất.

Tập Lái
4/11/20
1
0
1
36
Sau khi tham khảo các xe Elantra 2.0 và Kona ĐB em quyết định lấy Altis 1.8G lý do sau:
1/ Dáng altis vẫn đẹp opiton đủ dùng vì em cũng thực dụng
2/ Giá cả hiện nay hợp lý lăn bánh Lào Cai( 6%) rơi vào tầm 810tr. Nếu lấy cross thì thiếu 100tr nữa không cố được
3/Em không mua xe cũ vì em sợ cái cảm giác lo lắng không biết cái xe mình nó còn zin không? Mắc mệt
Em thấy loa của thằng altis bản G em đã đặt ăn đứt loa mấy ông Huyndai. Bố vợ em đi Santafe 2.2 Dầu full loa nghe rất lởm. Em vào trong xe altis nội thất đen sạch sẽ cánh cửa chắc chắn không như elantra. Em quyết định thêm 100tr nữa lên Altis
Các bác khuyên lấy E nhưng bác chủ đủ tiền lên G thì tội gì không lên. Em thấy có những cái độ đẽo sao ăn được hàng chính hãng và có những thứ không lên được. Đi bản full bao giờ cũng ổn nhất
Em mua xe về em chỉ lắp mỗi cam hành trình vision M39x là đủ dùng còn khuyến mãi trải sàn vè che mưa nữa. Vợ em mới lái được cho 2 năm thân vỏ nên yên tâm

Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Sau khi tham khảo các xe Elantra 2.0 và Kona ĐB em quyết định lấy Altis 1.8G lý do sau:
1/ Dáng altis vẫn đẹp opiton đủ dùng vì em cũng thực dụng
2/ Giá cả hiện nay hợp lý lăn bánh Lào Cai( 6%) rơi vào tầm 810tr. Nếu lấy cross thì thiếu 100tr nữa không cố được
3/Em không mua xe cũ vì em sợ cái cảm giác lo lắng không biết cái xe mình nó còn zin không? Mắc mệt
Em thấy loa của thằng altis bản G em đã đặt ăn đứt loa mấy ông Huyndai. Bố vợ em đi Santafe 2.2 Dầu full loa nghe rất lởm. Em vào trong xe altis nội thất đen sạch sẽ cánh cửa chắc chắn không như elantra. Em quyết định thêm 100tr nữa lên Altis
Các bác khuyên lấy E nhưng bác chủ đủ tiền lên G thì tội gì không lên. Em thấy có những cái độ đẽo sao ăn được hàng chính hãng và có những thứ không lên được. Đi bản full bao giờ cũng ổn nhất
Em mua xe về em chỉ lắp mỗi cam hành trình vision M39x là đủ dùng còn khuyến mãi trải sàn vè che mưa nữa. Vợ em mới lái được cho 2 năm thân vỏ nên yên tâm
Ok mua logo toy hơn 150 triệu rồi. Thân