Hạng B2
7/9/15
192
194
43
47
View attachment 2411088
*Ảnh minh họa

Năm nào mình cũng đi lòng vòng xuyên tết. Hiện tại có 3 xe rồi ai đi cùng hành trình thì lên tiếng nhé??

Dự là
1- 26 al lịch 5h xuất phát từ Aeon Tân Phú đi Bảo lộc 200km vô thác DamBri chơi, nghỉ đêm tại Bảo lộc
2- 27 al khoảng 8h Bảo lộc đi Đà Lạt khoảng 130km chơi làng Cù Lần, ngủ Đà Lạt
3- 28 al 5h xuất phát Đà Lạt đi Măng Đen 430km ngủ 1 đêm
4- 29 al khoảng 7h Xuất phát Măng đen đi Quy nhơn 200km
5- 30 al ở lại Bình định đón tết ở Bãi biển
6- 1 tết đi 7h Bình định đi Nha Trang 210km ở Nha trang 2 tết
7- 3 tết Nha Trang đi Phan Thiết
8- 4 tết Phan thiết Sài gòn
Dự kiến vậy. Nhưng vì đi chơi chứ không phải đi về quê ăn tết, nên cứ vui đâu chầu đó hành trình có thể thay đổi do số đông quyết định trên mỗi cung đường
Kinh phí:
  • Ăn Sáng tự trả -ngủ tự trả- Cafe tập tự trả - ăn trưa tự trả - ăn tối nhậu nhẹt tập trung (tổng chia vào sáng hôm sau cafe) - ai thanh toán cũng được xong đưa lên zalo
  • Lập nhóm zalo post các chi phí và chia cuối ngày.
đi măng den bằng ql14 so với dà lạt dường nào xa hơn bác, và từ măng đen có quay lại kontum dể về qui nhơn kg hay từ măng đen đi qui nhơn luôn , bác chỉ giáo vài đường

Hạng B2
7/9/15
192
194
43
47
Mình cũng đang tính làm chuyến về quê ăn tết kết hợp du lịch theo tuyến tây nguyên
Day 1 (ngày 25 âm lịch): SG -> Ta Dung -> Hồ Lak
Day 2 (26 âm lịch): Hồ Lak -> các điểm tham quan BMT -> Pleiku (các điểm tham quan)
Day 3 (27 âm lịch) : Pleiku -> Ngã 3 Đông Dương -> Kon Tum -> Măng Đen
Day 4 (28 âm lịch): Măng Đen -> Quảng Ngãi ( check in cung đường đẹp)
Nhờ các Bác tư vấn các điểm tham quan ở BMT, Pleiku, Kontum
Cảm ơn
măng đen QN cung đường nào vậy bác ?

Hạng B1
24/12/16
51
69
18
54
đi măng den bằng ql14 so với dà lạt dường nào xa hơn bác, và từ măng đen có quay lại kontum dể về qui nhơn kg hay từ măng đen đi qui nhơn luôn , bác chỉ giáo vài đường
Mình đi Đà Lạt là du lịch Đà Lạt rồi mói đi Măng đen, còn đường đi Măng đen từ HCM bạn cứ QL14 tít ngon lành 1 lèo hoặc 2 lèo tuỳ theo vui chỗ nào chầu chỗ đó,. Từ Măng đen đi Qui Nhơn là đi luôn k cần quay về Kontum. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ

Hạng B1
24/12/16
51
69
18
54
May quá. Đường đi ổn không bác? em Tính đi đèo violak mà có một số bác nói đường từ đoạn qua đèo xuống QN xấu khó đi lắm. Bác cho e xin ít review nhé @dung1969 .
Mình cầm tài đi ít nhất 3 lần rồi không thấy khó bạn ạ, so với đi dường Đèo Lò xo thì khó đi hơn, nhưng mình đi chơi tết chứ k phải về quê ăn tết, nên cứ đi thôi, khó hay k là do mình cảm nhận. Mình k có ảnh gửi nhé bạn

• Like
  • Love
Reactions: PMH82 and Pha Hoang
Tập Lái
21/12/11
16
6
3
hu hu...kèo bể rồi các bác ơi....Gia Lai đang là ổ dịch hic hic....

Hạng C
30/7/16
516
774
93
Quận 8, HCMC
Em thấy nhiều bác có dự định ở lại Măng Đen, nhưng theo kinh nghiệm của em các bác nên về Kon Tum, hoặc Pleiku sớm ở lại sẽ vui hơn nhé. Măng Đen ở lại chán lắm các bác.
Nghỉ tại Gia Lai các Bác lưu ý việc (có thể) sẽ bị cách ly ngay khi vừa tới ranh giới Bình Định, ở khu vực giáp ranh đang có trạm kiểm dịch y tế rất gắt gao vì Gia Lai đang là điểm nóng ổ dịch.