Hạng D
22/1/19
4.060
6.698
113
PY -QN thì ko nên đi đường này, mà đi đường PY Sông cầu- ra QN (chỗ G Ráng, TT Vũ trụ), đường này đẹp, đi sướng... ko tốn phí, sao các bác chạy vô chi vậy?
Đường Quy Nhơn - Sông Cầu (QL1D) thì ra tới bắc Sông Cầu mới có nha bác. Trước đó thì vẫn phải chịu đựng QL1A thôi.
Về chất lượng đường sá thì bác chủ có thể tham khảo lại các thread bàn về QL1A ở Phú Yên gần đây. Nhưng theo kinh nghiệm của em thì tới tết họ sẽ sửa xong, ít ra là hết ổ voi để xe chạy, còn may mắn hơn thì được đi đường nhựa. Cái này nó thành "truyền thống" của QL1A đoạn bắc đèo Cả ra đến Quy Nhơn rồi. Trước tết toàn ổ voi, ổ gà, để công nhân hỳ hục sửa cho xong trước tết, qua một năm nó hư lại như cũ rồi lại sửa tiếp cho xong trước tết năm sau, để khỏi bị khiển trách :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/7/13
224
132
43
Đoạn đường xấu là QL1 từ hầm đèo Cả ra đến TP Quy Nhơn. Mình đã trải nghiệm ngày 19/12, nhiều đoạn phải bò trên đường vì đường xấu và kẹt xe.
Vài hôm nữa mình cũng từ SG về Bình Định , theo dự định đi theo QL1, nhưng mình nghe nói đoạn Phú Yên rất xấu, cho mình hỏi đi qua hết đoạn đường xấu khoảng bao nhiêu thời gian vậy bạn? cho mình xin tư vấn có nên đi QL 19 ko nhỉ.

Hạng D
22/1/19
4.060
6.698
113
Vài hôm nữa mình cũng từ SG về Bình Định , theo dự định đi theo QL1, nhưng mình nghe nói đoạn Phú Yên rất xấu, cho mình hỏi đi qua hết đoạn đường xấu khoảng bao nhiêu thời gian vậy bạn? cho mình xin tư vấn có nên đi QL 19 ko nhỉ.
em nghĩ thời gian di chuyển cũng như nhau thôi bác. Đường đó giờ cũng bớt ổ gà so với cách đây 1 tháng rồi. Đi QL19 từ Chí Thạnh thì đường ít xấu nhưng hẹp nên cũng không đi nhanh được, mà chỉ êm hơn thôi.

• Like
Reactions: kedai
Hạng B2
4/9/07
448
2.417
93
em vừa chạy đi Quảng Ngãi và về SG tuần rồi xong! Đi thì đúng là đoạn từ PY trở ra xấu thật, nhất là PY tới Quy Nhơn. Sau đó thì lâu lâu lâu gặp ổ gà, nhưng mặt đường thì vá đụp liên tục như vá ép ruột xe. Nhưng tốc độ trung bình vẫn được 40-50km/h (em luôn lái đúng tốc độ cho phép).

Đoạn về thì em không đi đường tránh mà vào tất cả các thị xã, tp trên đường đi thì ổn hơn nhiều. Nhất là đoạn vào luôn tp. PY đi luôn 1D qua Vũng Rô, leo luôn Đèo Cả. Êm hơn đường ngoài rất nhiều, mà đỡ tốn 88k :).

À, có thể khi bác đi đoạn PY-BĐ cũng sửa chữa được khá khá rồi. Khi em đi thấy đang làm tất bật, nên khi về cũng đỡ hơn tí.

Hạng B2
23/10/11
389
486
63
Vũng Tàu
Từ Nha Trang ra đến Quy Nhơn hết 7 tiếng Bác ơi. Mình đi Innova.
Mình đi QL29 và QL1D.