Hạng B2
24/12/09
131
0
16
ruametocdo nói:
Chuyện xảy ra tiếp theo là ... bac đưa người thân về nhà an toàn rồi lên đây post bài. Hài vãi !
Tất nhiên là em về nhà được thì mới post bài hầu bác được chứ. Chuyện tiếp theo đây ạ:Em ghé vào chất đồ thì chú bảo vệ lững thững quay đi , em chất đồ lên xe cứ thầm nghĩ hôm nay gặp được người tốt thật, các bác OS cứ hay thành kiến bẩu mấy chú BV là côn đồ này nọ sai quá đi. Đang lúc đó thì nghe ở đầu xe : cộc ..cộc..Xe nào đậu trái phép đây, Ai cho đậu xe kỳ vậy.
Em quay đầu lại thì hỡi ôi : chính là chú BV hồi nãy nhưng bây giờ là bộ mặt rất ngầu, đầy sát khí .Em nói: Anh vừa chỉ cho tui đậu đây mà
- Tôi không biết , anh đậu trái đường , tôi kêu 113 tới ( móc điện thoại ra bấm bấm)
-Tôi chấp ông kêu 113 đấy, tôi đậu đây là do ông chỉ ,tôi có 2 người làm chứng việc này, vả lại thực tế là đường trống lốc chẳng có ai thì tôi đâu có điên mà khi không đi đậu bên này
Đúng lúc đó thằng bạn của em em kéo thằng bảo vệ ra bên hông xe và thằng bảo vệ bỏ đi mất dạng . Lúc lên xe đi nó mới bảo em là không muốn em vì đón tụi nó mà phải lôi thôi nên nó nhét cho thằng bảo vệ 200k cho rồi
Em tức hết cả người vì bị thằng chó nó lừa, ban đầu cứ nghĩ nó là người tử tế , ai ngờ..

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Có 2 cái mà nghĩ mãi ko ra
1. CS 113 có được quyền dừng phương tiện đang lưu thông ?
2. Khu vực đường trong sân bay là đường nội bộ hay là đường giao thông công cộng ?

Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn
RubyKid nói:
2. Khu vực đường trong sân bay là đường nội bộ hay là đường giao thông công cộng ?
Em giải đáp cho Bác:

1. Theo khoản 3 điều 47 Nghị định 34/2010:
"Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Trưởng Công an cấp xã trong phạm vi chức năng, nhiệm vụ được giao có liên quan đến trật tự an toàn giao thông đường bộ có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định tại các điểm, khoản, điều của Nghị định này như sau: ..." (phần "như sau..." Bác tra cứu hộ)

2. Đường nội bộ cũng là đường giao thông, cũng chịu chi phối của luật GTĐB

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Nguyễn nói:
RubyKid nói:
Em giải đáp cho Bác:

"Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Trưởng Công an cấp xã trong phạm vi chức năng, nhiệm vụ được giao có liên quan đến trật tự an toàn giao thông đường bộ<span style=""color: #ff0000;""> có thẩm quyền xử phạt đối</span> với các hành vi vi phạm quy định tại các điểm, khoản, điều của Nghị định này như sau: ..." (phần "như sau..." Bác tra cứu hộ)

<span style=""color: #ff0000;"">2. Đường nội bộ cũng là đường giao thông, cũng chịu chi phối của luật GTĐB </span>
1. Em hỏi là quyền dừng xe, cũng giống như CS kinh tế muốn bắt hàng lậu phải nhờ CSGT dừng xe mơi bắt dc. Bằng ko thì bị đụng chết ráng nchịu.
2. Sai, đã có vụ CSGT bắt lỗi ko đội mũ bảo hiểm của 1 người đi 2B trong công viên, sau đó bị kiện và xxx phải xin lỗi, luật sư viện dẫn ra là đường nội bộ ko phải là đường giao thông công cộng và không phải chịu ảnh hưởng của luật giao thông.

Hạng D
18/12/07
3.456
574
113
E vừa check lại thông tin và khẳng định rằng 113 có quyền xử phạt các bác trong các trường hợp vi phạm chủ thớt nêu trên, Ai không tin thì bị ráng chịu nhé:p

Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Vài ngày nữa mình đi rước bà cả. Thanks các bác!

Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn
RubyKid nói:
Nguyễn nói:
RubyKid nói:
Em giải đáp cho Bác:

"Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Trưởng Công an cấp xã trong phạm vi chức năng, nhiệm vụ được giao có liên quan đến trật tự an toàn giao thông đường bộ<span style=""color: #ff0000;""> có thẩm quyền xử phạt đối</span> với các hành vi vi phạm quy định tại các điểm, khoản, điều của Nghị định này như sau: ..." (phần "như sau..." Bác tra cứu hộ)

<span style=""color: #ff0000;"">2. Đường nội bộ cũng là đường giao thông, cũng chịu chi phối của luật GTĐB </span>
1. Em hỏi là quyền dừng xe, cũng giống như CS kinh tế muốn bắt hàng lậu phải nhờ CSGT dừng xe mơi bắt dc. Bằng ko thì bị đụng chết ráng nchịu.
2. Sai, đã có vụ CSGT bắt lỗi ko đội mũ bảo hiểm của 1 người đi 2B trong công viên, sau đó bị kiện và xxx phải xin lỗi, luật sư viện dẫn ra là đường nội bộ ko phải là đường giao thông công cộng và không phải chịu ảnh hưởng của luật giao thông.

1. Em ko có thời gian tra ND34 nên chưa trả lời chính xác Bác được
2. Bác tra trong Luật GTDB, phần quy định về đường nhé!

Công viên thì có thể khác (em chưa chắc chắn, nếu được Bác cho thêm chi tiết vụ kiện kia để anh em học hỏi), còn đường trong khu sân bay chắc chắn là đường bộ, chịu chi phối của Luật GTDB.

Hạng D
13/3/11
1.497
378
83
Vậy chỉ cần vô Sân Bay đậu sát lề là đc hả các bác .

Hạng B1
8/4/11
81
0
6
44
Thớt có tanh tao ruồi mới đậu
Gang không mật mỡ kiến bò chi !
(Nguyễn Bỉnh Khiêm)