Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
sáng thứ 6 (19/8) này em cũng đi Phú QUốc nè bác, em xuất phát khoảng 4h30 sáng, nhưng em đi đến Rạch Giá thôi, rồi gởi xe lại, đi tàu ra Phú Quốc chuyến 13h. Chứ chạy xuống Hà Tiên thì xa hơn nhiều.
Nếu bác đi cùng ngày và cùng lộ trình thì đi cùng nha bác.

Uh. theo kinh nghiem cua minh thi di xe nhu bac nen nghi 1 dem o Ha Tien roi hom sau wa PQ gia dinh di choi thi thu tha thui, o PQ thi nghi dem o thi tran Duong Dong. nguoi dan PQ rat than thien nen cu hoi tham may nguoi xe om o do truoc khi muon di tham quan vì diem tham quan o PQ cach thi tran trung binh 30 den 50km va theo 4 huong tren dao. dat phong truoc la dieu phai lam nen o khach san Huong Bien hoac reort Thiên hải Sơn, SG-PQ là ok vì no o ngay thi tran, co bai bien rieng va gia thi cung mem sach dep... tieu chuan du lich, dam bao an toan.

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
Dự kiến Lễ 30/04 này sẽ làm tour Hà Tiên - Phú Quốc...
Chương trình dự kiến sẽ nghỉ 2 đêm tại Phú Quốc và 1 đêm ở Hà Tiên...
Lôi thớt này lên kiếm thêm chút ít kinh nghiệm...

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Bác Tuấn lại có kế hoạch HT-PQ dịp 30/04 này nữa à? bác nhớ lại làm bài phóng sự để ACE OS học hỏi rút kinh nghiệm nghe bác.

Em chưa đi PQ lần nào, HT thì đã hơn 15 năm chưa quay lại. Cũng dự định làm tour HT-PQ nhưng chưa thực hiện được.

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
HUNG BK nói:
Bác Tuấn lại có kế hoạch HT-PQ dịp 30/04 này nữa à? bác nhớ lại làm bài phóng sự để ACE OS học hỏi rút kinh nghiệm nghe bác.

Em chưa đi PQ lần nào, HT thì đã hơn 15 năm chưa quay lại. Cũng dự định làm tour HT-PQ nhưng chưa thực hiện được.

Lần này mình đi "bụi" bác ui, tập tành làm "Ta ba lô" cho tụi nhỏ lăn lóc với đời...

Chương trình dự kiến như sau:
Thứ Sáu 27/04
20g00: Taxi ra BXMT
21g00: Bus Kumho xuống Hà Tiên (xe giường nằm)
Thứ Bảy 28/04
08g30: Tàu cao tốc Hồng Tâm ra Phú Quốc.
10g30: Bus về Resort Kim Hoa, ăn trưa, nhận phòng
Chiều thuê gắn máy đi Suối Tranh, Hàm Ninh...
Tối Chợ đêm Dương Đông
Chủ Nhật 29/04
Thuê gắn máy đi Bãi Sao..., thăm thú vài địa điểm...
Thứ Hai 30/04
08g30: Tàu cao tốc Hồng Tâm về Hà Tiên
10g30: Ăn trưa, nhận phòng KDL Mũi Nai
Chiều thăm Thạch Động, Núi Đá Dựng... (chắc chắn không đi hết Hà Tiên Thập Cảnh rồi...)
Thứ Ba 01/05
Sáng: Xe Trượt Ống lên núi Tà Pang uống Cafe Vọng Cảnh, ngắm Kính Viễn Vọng...
11g00: Bus Kumho về BXMT, taxi về nhà.

Hiện tại mình đã đặt Tàu cao tốc và phòng cả 2 nơi rồi, Xe GM thì cũng có chổ ngon bổ rẻ do bạn bè giới thiệu...
Còn Bus Kumho thì trước Lễ nữa tháng mới nhận chổ (sẽ tính theo giá Lễ...
).

Cách đây 30 năm mình thường xuyên công tác ở Rạch Giá & Phú Quốc... chuyến này xem như thăm lại chiến trường xưa... ấp ủ lâu lắm rồi nay mới thực hiện... cũng một phần vì tụi nhỏ còn bé quá.
Bác có kế hoạch gì chưa???

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
do le tuan nói:
Cách đây 30 năm mình thường xuyên công tác ở Rạch Giá & Phú Quốc... chuyến này xem như thăm lại chiến trường xưa... ấp ủ lâu lắm rồi nay mới thực hiện... cũng một phần vì tụi nhỏ còn bé quá.

Em mong đến ngày được xem tường thuật và hình ảnh chuyến đi của bác Tuấn, sẽ thú vị lắm đây. Năm 1982 em cũng làm việc tại Rạch Giá > Mỹ Lâm > Hòn Đất > Kiên Lương > Hà Tiên (BKThiết Vùng lúa Bắc HT). Lần chót em về thăm lại Rạch Giá-Hà Tiên-Phú Quốc là năm 2004, mấy năm gần đây em chỉ về đến Tân Hiệp-Kiên Giang là quay trở lại.

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
do le tuan nói:
HUNG BK nói:

Lần này mình đi "bụi" bác ui, tập tành làm "Ta ba lô" cho tụi nhỏ lăn lóc với đời...

Chương trình dự kiến như sau:
Thứ Sáu 27/04
20g00: Taxi ra BXMT
21g00: Bus Kumho xuống Hà Tiên (xe giường nằm)
Thứ Bảy 28/04
08g30: Tàu cao tốc Hồng Tâm ra Phú Quốc.
10g30: Bus về Resort Kim Hoa, ăn trưa, nhận phòng
Chiều thuê gắn máy đi Suối Tranh, Hàm Ninh...
Tối Chợ đêm Dương Đông
Chủ Nhật 29/04
Thuê gắn máy đi Bãi Sao..., thăm thú vài địa điểm...
Thứ Hai 30/04
08g30: Tàu cao tốc Hồng Tâm về Hà Tiên
10g30: Ăn trưa, nhận phòng KDL Mũi Nai
Chiều thăm Thạch Động, Núi Đá Dựng... (chắc chắn không đi hết Hà Tiên Thập Cảnh rồi...)
Thứ Ba 01/05
Sáng: Xe Trượt Ống lên núi Tà Pang uống Cafe Vọng Cảnh, ngắm Kính Viễn Vọng...
11g00: Bus Kumho về BXMT, taxi về nhà.

Hiện tại mình đã đặt Tàu cao tốc và phòng cả 2 nơi rồi, Xe GM thì cũng có chổ ngon bổ rẻ do bạn bè giới thiệu...
Còn Bus Kumho thì trước Lễ nữa tháng mới nhận chổ (sẽ tính theo giá Lễ...
).

Bác có kế hoạch gì chưa???

Bác Tuấn lên kế hoạch chi tiết, chu đáo, chủ động và pro quá ! Em đợi phóng sự của bác đấy.
2 F1 của bác tương đối lớn rồi nên "Ta ba lô" cũng không lo lắm, "đời trai sương gió" mà !
Chúc bác và gia đình có chuyến đi vui vẻ, thú vị.

Em thì chưa có kế hoạch gì cho dịp 30/04, thường thì hay né mấy ngày lễ tết bác ạ.

Hạng B2
27/4/11
426
505
93
Bác Tuấn lên lịch như vậy em thấy hơi mệt đó. Đi Phú Quốc là để nghỉ dưỡng. Bác lên kế hoạch như vậy thì không nghỉ ngơi được gì nhiều (chỉ có 1 ngày CN thôi) còn 3 ngày là di chuyển. Bác đi như vậy em sợ 2 F1 của bác về SG phải nghỉ học thêm 1 ngày nữa. Bác cũng nên tính thêm việc kẹt xe, kẹt phà ngày lễ luôn nha. Em đi PQ cũng vài lần rồi, nhưng cũng lót dép ngồi chờ bác kể chuyện. Chúc bác có chuyến đi an toàn và vui vẻ.

Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Bác muốn mang xe 4B ra Phú Quốc thử tìm thông tin ở [link]http://www.thanhthoi.com/[/link]
còn không thì bác có thể đặt phòng trước ở Hương Biển, khách sạn có dịch vụ cho thuê xe cả tài xế. Năm rồi e thuê chiếc INNOVA, sáng đi chiều về khoảng 8trăm.

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
em cũng tính đi PQ ngày 30/4 này và chắc đem xe 4b ra luôn vì sợ ngày đó đông và không có xe để thuê. Hơn nữa, thành viên có bà bầu :D, nên đi xe ra đó cho tiện.Bác nào có đi ra đó PM số đt ra đó giao lưu, em ở PQ chỉ 1 đêm 28 thôi

Status
Không mở trả lời sau này.