Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
ok bác, ra đó có gì gặp sau bác thấy biển số thành phố 098.91 chính là em đó.Ko biết bác bác thuê xe chưa chứ ngày đó em nghĩ chắc cũng căng lắm.Nếu PQ không mưa thì đường bụi lắm nên thuê ôtô đi cho khoẻ bác nhé. Tiếc là em bận công việc phải qua Châu đốc nên không ở PQ lâu được. Do vậy em phải lên chương trình và kế hoạch cho cụ thể để có thể tham quan hết tất cả các điểm ở PQ nhưng em chỉ tập trung ở Nam đảo. Nếu có nhiều thời gian thì bác đăng ký tour lặn biển..khá hay. Em thì không thể vì thành viên có bà bầu. Em chưa đi PQ lần nào nên đi cho biết và 2 năm sau mới có dịp quay lại đợi cu tí lớn tí đã :D

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
hoangvualpha nói:
ok bác, ra đó có gì gặp sau bác thấy biển số thành phố 098.91 chính là em đó.Ko biết bác bác thuê xe chưa chứ ngày đó em nghĩ chắc cũng căng lắm.Nếu PQ không mưa thì đường bụi lắm nên thuê ôtô đi cho khoẻ bác nhé. Tiếc là em bận công việc phải qua Châu đốc nên không ở PQ lâu được. Do vậy em phải lên chương trình và kế hoạch cho cụ thể để có thể tham quan hết tất cả các điểm ở PQ nhưng em chỉ tập trung ở Nam đảo. Nếu có nhiều thời gian thì bác đăng ký tour lặn biển..khá hay. Em thì không thể vì thành viên có bà bầu. Em chưa đi PQ lần nào nên đi cho biết và 2 năm sau mới có dịp quay lại đợi cu tí lớn tí đã :D

Thì giờ mình cũng eo hẹp vì chỉ có 4 ngày mà còn phải đi Hà Tiên nữa nên chỉ gói gọn tham quan toàn đảo trong 1 ngày duy nhất. Ngày đầu tiên phải thư giản trong ressort sau hành trình vượt đêm dài và cả buổi sáng lênh đênh trên sóng nước rồi...
Xe thì mình đã book chung với phòng, đặt cọc luôn rồi nên không phải lo lắng gì hết, resort tổ chức vẫn yên tâm hơn mua tour ngoài.
2 nhóc tì mình nhỏ nên không lặn biển được..., giống như bác, hẹn 2 năm nữa...

Hạng C
13/10/09
664
302
63
Cho em ké thớt này luôn. Cuối tháng 5 em phải đi 1 chuyến Phú Quốc bằng 4b, vậy em xin các Bác lịch trình tàu chạy và giá vé xe và vé từng người như thế nào ah?( xe 4c & 7c)
Hình như có Bác Chain là sếp của tàu thì phải, em có lưu sdt 1 lần nhưng mất máy mất rồi, có Bác nào có số cho em xin.

Có Bác nào có thông tin gì thì cho em xin nhé!

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
bác gọi ong Chain sợ ổng ko bắt máy đâu sếp mừng
bác lên trang chủ phà thạnh thới : thanhthoi.com ,sẽ có đầy đủ thông tin bao gồm đặt vé online luôn. Em cũng đặt online sau đó nhân viên bán vé sẽ gọi điện cho bác để hỏi thông tin.
em cho bác số bác Nghĩa nè cũng nhân viên phòng vé , rất nhiệt tình :0909496019 hoặc số bàn nèh bác 0778610622

Hạng C
13/10/09
664
302
63
hoangvualpha nói:
bác gọi ong Chain sợ ổng ko bắt máy đâu sếp mừng
bác lên trang chủ phà thạnh thới : thanhthoi.com ,sẽ có đầy đủ thông tin bao gồm đặt vé online luôn. Em cũng đặt online sau đó nhân viên bán vé sẽ gọi điện cho bác để hỏi thông tin.
em cho bác số bác Nghĩa nè cũng nhân viên phòng vé , rất nhiệt tình :0909496019 hoặc số bàn nèh bác 0778610622

Cám on Bác nhiều! Chuc Bác co chuyến đi vui vẻ, nhớ post hinh nha Bác!

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
em mới đi về sẽ post vài thông tin hữu ích và hình cho bác sau nhá.

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
post thông tin liền cho nóng hổi khỏi quên bác, còn hình thì từ từ

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
:D ok bác. Nhà em khởi hành lúc 2g sáng ngày 28/4 để cho kịp chuyến phà Thạnh Thới lúc 12g trưa ngày 29/4.Em dự tính thời gian đi khoảng 7 tiếng nhưng do kẹt phà Vàm Cống mất hơn 40 phút và đường từ ngã 3 Lộ tẻ đi Rạch Sỏi đường khá nhỏ. Do lần đầu đi cung đường này nên em không dám vượt, chỉ bám đuôi 2 xe tải thôi mà cứ bị thắng gấp liên tục. Nếu bác nào đi HT em nghĩ nên đi cung đường 941 qua kênh Tám ngàn sẽ ít xe hơn và tốt hơn chút. Lần sau em đi chắc chắn sẽ chọn cung đường này.
Và đúng 11g30 em đã có mặt ở bến phà và lấy vé. Giá vé xe là 990k và người là 165k (ngày lễ nha nếu ngày thường thì xe chỉ có 900k), xe 5 chỗ thì chỉ có 600k

Khoang hành khách khá rộng và máy lạnh rất mát, được phụ vụ khăn và nước uống miễn phí. Toilet cũng sạch sẽ bác ạh. Nhưng có điều ghế ngồi không ngã được giống như xe buýt nên không thể ngủ được, em cũng góp ý với bác Chánh điều này. Bác í nói rằng chiếc thứ 2 đang đóng sẽ khắc phục được điểm này. Em mệt quá nên xuống xe bật ghế ngủ, em thấy có nhiều xe còn bật cà máy lạnh ngã ghế ngủ sướng hơn nữa. Kinh nghiệm chia sẻ với các bác là nếu có đi thì các bác cứ nhường cho xe ngta lên tàu trước, và canh sau mình lên ngay giữa thân phà sẽ rất êm.

đúng 3g xe em có mặt trên đảo và trời cũng bắt đầu mưa. Đa phần đường trên đảo là đất đỏ nên mưa rất lầy lội. Vừa xuống bến phà có hai hướng về thị trấn Dương Đông. Em chọn quẹo phải lên hường bắc đảo, đường theo hướng nam nghe nói có nhiều cây cầu xe sedan rất khó đi.Từ bến phà Mũi Đá Chồng về Dương Đông là 40km, có đoạn đường chính của đảo đường nhựa rất tốt nhưng phải cẩn thận vì những cây cầu còn đang làm dở dang sedan có thể cạ gầm thê thảm.

Khi đến Dương Đông bác có thể ra biển Dinh cậu ngắm hoàng hôn và thưởng thức hải sản rất tươi ngon tại chợ đêm Dinh cậu. Tại chợ đêm có rất nhiều quán ăn nhưng bác có thể ghé quán Nhớ , giá cả phải chăng mà phục vụ cũng rất tốt, lớn nhất khu này đó. Do em đi có bà con hướng dẫn nên không lầm được

Mực trứng rất tươi ngon, giá là 270k/1kg tuy nhiên nếu bác ra chợ Dương Đông thì chỉ có 150k/1kg thôi :D
Buổi sáng bác lại ngược ra Dinh cậu chỗ bến tàu ăn bánh canh chả cá rất ngon, khách du lịch và người dân ăn rất đông nhiều khi không có bàn ngồi. Bác cứ người dân chỗ bán bánh canh cá vì quán không có tên

Sáng hôm sau gia đính em đi một vòng xuống nam đảo, trên đường ghé qua mua rượu sim rừng và ngọc trai. Tuy nhiên, nếu muốn uống rượu sim ngon thì bác ghé các quán nhỏ làm thủ công trên đường 30.4 nhé còn SIMSON thì nghiệp quá không ngon, chỉ có 120k/1l là loại ngon nhất.
Nuôi trai lấy ngọc ngay tại chỗ nếu bác yêu cầu hàng nóng hổi

Tắm biển tại bãi sao một trong những bãi biển rất đẹp cũng PQ

Các món hải sản rất ngon ở PQ, gỏi cá trích + rượu sim thật tuyệt vời, mực trứng nướng mọi, ghẹ hấp, canh chua cá bóp..

em book phòng trễ nên nhờ người nhà tìm giùm nhưng may mắn tìm được phòng trong thị trấn luôn giá khá rẻ chỉ có 200k/1đêm. Phòng ốc thoáng và khá sạch sẽ.Do chuyến đi thời gian ngắn nên chưa tham quan được nhiều và thành viên có bà bầu nên không đi câu mực hay lặn biển ngắm san hô được. Em và gia đình hẹn vào dịp cuối năm sẽ quay lại ở dài ngày hơn, ăn chơi cho thoải thích.

Status
Không mở trả lời sau này.