Hiện tại Dune có khả năng sử dụng được IPTV :

Hướng dẫn:

1. Tạo thư mục IPTV. Trong thư mục này tạo file dune_folder.txt có nội dung sau:
use_icon_view = yes
num_cols = 5
num_rows = 4
icon_top = 15
text_bottom = 15

2. Trong thư mục IPTV tạo các thư mục con là tên kênh, vd: VTV1, HTV9, FTV,...
3. Tạo file xxx.aai [xxx là tên kênh, dùng AAImage.exe để tạo]
4. Tạo file dune_folder.txt có nội dung sau:

icon_path=xxx.aai
icon_valign=center
media_url=udp://yyy

yyy là địa chỉ udp của kênh.
vd: @225.1.1.71:30120 cho VTV1, @225.1.1.124:30120 cho VTC1, v.v..

5. Chép 2 file ở mục 34 vào thư mục ở mục 2.
6. Trong màn hình chờ khi khởi động Dune chọn thư mục IPTV sẽ thấy các icon của kênh, bấm chọn kênh để xem.

Để thuận tiện, copy thư mục IPTV vào nhãn TV trong màn hình Home của Dune sau đó xóa thư mục IPTV trên hdd. Khi muốn xem thì qua nhãn TV nhìn pro hơn.

Lưu ý quan trọng[/
U]
: Chỉ xem được nếu đường truyền internet có iptv, vd: FPT.

Chi tiết tại đây: http://www.hdvietnam.com/...n-dune-xem-iptv-3.html

Hạng B2
21/12/09
109
9
18
Hi Bác TNS nhờ Bác chỉ giáo dùm em xíu em vừa mới lấy Dune Duo và đang tạo thumbnails bằng Yadis đã kết xuất dữ liệu copy bằng Teracopy tòan bộ các thư mục phim sang thư mục chứa phim nhưng bỏ Hdd vào Dune nó vẩn không show poster lên em phải nhấn vào folder của flim và mở file background.jpg nó mới show lên.
phần xóa Thumbnail củ bằng Workspace
3. Nếu như chúng ta đã từng tạo thumbnails cho các phim trước đây thì nên xóa bỏ dữ liệu cũ bằng vào C:\Program Files\yaDIS\workspace để xóa bỏ dữ liệu trong phần Interface ??
Cám ơn TNS.

xenai nói:
Hi Bác TNS nhờ Bác chỉ giáo dùm em xíu em vừa mới lấy Dune Duo và đang tạo thumbnails bằng Yadis đã kết xuất dữ liệu copy bằng Teracopy tòan bộ các thư mục phim sang thư mục chứa phim nhưng bỏ Hdd vào Dune nó vẩn không show poster lên em phải nhấn vào folder của flim và mở file background.jpg nó mới show lên.
phần xóa Thumbnail củ bằng Workspace
3. Nếu như chúng ta đã từng tạo thumbnails cho các phim trước đây thì nên xóa bỏ dữ liệu cũ bằng vào C:\Program Files\yaDIS\workspace để xóa bỏ dữ liệu trong phần Interface ??
Cám ơn TNS.
Bác mang cái máy qua nhân viên của em nó chỉ tận tình luôn.