Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93
Mấy thằng cô hồn đây mà, may mà bác cũng đánh lái nhanh đó, không thì k biết ra hình thù gì với mấy thằng giặt này.

Hạng D
4/8/11
1.050
4.300
143
QuangSG nói:
Chỗ đó là ngã 3 và đường nhánh thì nằm bên tay phải của tôi nghĩa là không có đường cho chú xe tải rẽ trái đâu. Tôi dừng lại lúc đó là đèn xanh chuyển sang đỏ chứ không phải đỏ sắp xanh. Lúc sau chú tài chính lắp bắp nói thằng tài phụ lái chứ em đang ngủ không biết gì chỉ nghe cái rầm :mad:
À... ! Hiểu rồi
- Bác chủ đổi ý, nên thắng hơi bị gấp khi đèn xanh qua đỏ ?
- Thằng tải tay lái yếu mà bày đặt bám đuôi qua giao lộ nên khi xe trước đổi ý không vượt đèn nữa, tải bị giật mình xử lý không kịp.

Vậy là bác chủ hú hồn .

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Gì thì gì nhưng húc từ phía sau tới là lỗi hoàn toàn.Lúc đó nếu muốn thỏa thuận bồi thường tại chỗ rồi mạnh ai nấy đi thì bác alô cho ga ra quen tả hư hỏng cụ thể,họ sẽ báo giá trọn gói để bác theo đó mà đàm phán.Trường hợp họ cương thì chờ xxx tới làm hiện trường và di lí 2 xe về bãi hẹn ngày xử lí,xe họ là phương tiện kiếm cơm nên nằm càng lâu sẽ càng thiệt hơn khi tự thương lượng(ít khi họ chọn phương án này).
Có điều bác phải chịu khó đi 2b một thời gian và Tết không có xe để vi vu thoai.

Hạng D
25/2/05
1.377
14.627
113
سايغون
Xuống chít tiền tươi của nó bác ơi. Nếu kg thì cứ gọi XXX tới là nó sợ xì tiền ngay à. Hai bên sẽ ăn thua xem ai đợi lâu hơn. :D

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Các bác có bao giờ phải bấm còi để cảnh báo thằng đằng sau xe mình chưa?
Em đã nhiều lần bấm còi để báo thằng đàng sau chú ý rồi đó!
Rõ khổ.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
NGUYEN T nói:
Các bác có bao giờ phải bấm còi để cảnh báo thằng đằng sau xe mình chưa?
Em đã nhiều lần bấm còi để báo thằng đàng sau chú ý rồi đó!
Rõ khổ.
Thường khi qua giao lộ, nếu có xe sau bám đuôi, em hay nhá nhá thắng 2 cái cho cái đít nó đỏ đỏ, để thằng sau không bám sát.

Hạng B2
21/8/12
154
3
0
ôi bac1 chủ giống em quá cách đây 10 ngày khoảng 10h30 tối khi em trên đường đi làm về [ trên xe có bà cả và f1] đang dừng đèn đỏ trên đường lê trọng tấn được khoảng 12s thì em nghe cái RẦM :mad: em về mo kéo thắng tay và mở cửa chạy ra sau thì hỡi ơi 1 đôi uyên ương tuồi 18 đang nhăn mặt lòm còm bò dậy và đám bạn khoảng 7 đứa nữa chạy tới . em hỏi
- em có sao ko ?
- im lặng và dựng xe lên đề máy định vọtvà mấy thằng bạn cũng ngà ngà hơi men định cản địa định hành hung em nữa nhưng em nhanh tay rút được chìa khóa. bà cả liền gọi người thân đến trợ giúp
- ; bọn em đi kiểu gì thế anh đang dừng đèn đỏ bọn em đụng vào xe anh gây trầy xước sơn , bể cản rồi định chạy à ?
- ; em xin lỗi anh tại em ko nhìn thấy xe anh [ sau mới biết là thằng này chạy bám đuôi 1 thằng cùng hội nên khi thằng kia lách ra thì thằng này lách ko kịp nên mới hôn đuôi xe em ] anh thông cảm bỏ qua cho em .
em bảo là gọi csgt đến lập bb thì bọn nó năn nỉ đừng gọi và đòi thương lượng đền bù [ em định bỏ qua vì mình có bảo hiểm nhưng do bọn này bố láo quá nên em quyết làm căng] em gọi cho gâra và báo sửa hết khoảng 1.4triệu
và bài ca muôn thưở năn nỉ , bọn em là sinh viên nên ko có tiền ,mới đi nhậu về nên ko còn đồng nào , anh thông cảm .......... khi kiểm tra thì đúng là sinh viên thật nên em bỏ qua và cũng may là nhà em gần đó nên người thân cùng mấy anh dân phòng cũng đến kịp thời nên ko có chuyện đáng tiếc gì xảy ra . em nghĩ nếu mình bị trường hợp này ở khu vực khác ko biết như thế nào nữa .hú hồn với mấy em tương lai của đất nước

-may cho bọn nó là đâm vào xe em chứ gặp xe tải thì :D.... mẹ ơi xuân này con vắng nhà . em hoi dài dòng các bác thông cảm chúc cả nhà lái xe an toàn

Hạng C
13/11/12
623
8
18
TP. Hcm
QuangSG nói:
Chỗ đó là ngã 3 và đường nhánh thì nằm bên tay phải của tôi nghĩa là không có đường cho chú xe tải rẽ trái đâu. Tôi dừng lại lúc đó là đèn xanh chuyển sang đỏ chứ không phải đỏ sắp xanh. Lúc sau chú tài chính lắp bắp nói thằng tài phụ lái chứ em đang ngủ không biết gì chỉ nghe cái rầm :mad:
XL bác chủ nhé! Em dự như vậy vì đoán theo thái độ và sự manh động của thằng chạy tải,nghe bác nói vậy thì thằng này đúng là quá láo rồi,và sự manh động của nó cũng là nguyên nhân của bao nhiêu vụ TNGT rất thương tâm..:mad::mad: