Tập Lái
12/3/15
40
70
18
50
Re:Vài cái linh tinh vớ vẩn

Mùi hôi trong WC luôn làm cho chúng ta khó chịu và gặp nhiều khó khăn trong vấn đề xử lý
Tuy nhiên nó cũng dễ thôi nếu chúng ta tìm ra căn nguyên của nó.
....

Ống thu bị lệch tim, chơi xéo luôn cho tiện mới ớn
Đúng là linh ta linh tinh, vớ va vớ vẩn
Bác Fil cho em hỏi: toilet nhà em có tim lỗ thoát cách tường sau 250mm, giờ định thay bồn cầu mới có tim 305mm. Đi hỏi thợ mấy hôm nay người ta chỉ cách làm lệch tâm ống thoát như hình này. Nhưng thấy bác Fil post bài này có vẻ là kg được. Không còn cách nào hả bác? Nhà em chung cư nên kg thể dời ống thoát được.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Bác Fil cho em hỏi: toilet nhà em có tim lỗ thoát cách tường sau 250mm, giờ định thay bồn cầu mới có tim 305mm. Đi hỏi thợ mấy hôm nay người ta chỉ cách làm lệch tâm ống thoát như hình này. Nhưng thấy bác Fil post bài này có vẻ là kg được. Không còn cách nào hả bác? Nhà em chung cư nên kg thể dời ống thoát được.
Bác có thể chuyển tâm của nó bằng cách tạo ra tâm mới như sau :
Cố gắng đục moi sàn để gắn vào ống thoát đó cái lơi - cho dù là lơi đã vạt ngắn
Bản thân áp lực nước sẽ làm cho việc tiêu thoát rất nhanh chất thải nhưng nếu giữa tâm cầu và tâm ống bị lệch ( còn 1/2)thì việc nghẹt ống là không thể tránh khỏi.
Không nên làm theo cách đó
Nếu là chung cư thì hơi khó nhưng nói với nhà dưới cũng được mà, bản chất là họ cũng sẽ cần đến mình trong tương lai nếu nhà mình bị thấm thì họ cũng khá mệt