4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Ông đại tá ko có lỗi!
Người chạy 2 bánh chở ổng có lỗi chắc luôn!
Tài xế xe tải hậu xét!

• Like
Reactions: Mr13 and mikien
Bác ơi đèn vàng nó chớp liên tục mà, ko có đèn xanh và đỏ nên em nghĩ lý do dừng đèn vàng chờ đèn đỏ là chưa thuyết phục, mà sao 2b lại lấn sang lane xe tải? (có 412 phân cho xe con, xe tải, 2b đi lane riêng).
Sao bác biết có 412 , thường thì tới giao lộ sẽ là 411 nhé . Ở đó mà nói người ta sai lane. Thiết nghĩ cả 2 người đều sai : xe máy sai là do không "thân thuộc" đường ?! Còn xe tải sai là không kiểm soát tốc độ . Đó là ý kiến của em !

Hạng D
5/7/14
2.476
85.508
113
HCMC
Hãi quá, bảo sao mọi người cứ vượt đèn đỏ. Hóa ra vượt đèn đỏ an toàn hơn @@

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng C
8/7/14
928
1.306
93
Sao bác biết có 412 , thường thì tới giao lộ sẽ là 411 nhé . Ở đó mà nói người ta sai lane. Thiết nghĩ cả 2 người đều sai : xe máy sai là do không "thân thuộc" đường ?! Còn xe tải sai là không kiểm soát tốc độ . Đó là ý kiến của em !

Em đi đường này thường xuyên mà lại ko biết có 412 (ko có 411 nhé)? Trưa nay em đi qua chỗ này, hiện trường tai nạn vẫn còn, xe 2b chắc chắn sai lane.

Hạng B2
13/7/14
142
229
43
Quận 7
Cho dù 2b có thể sai làn, nhưng qua giao lộ có báo hiệu đèn vàng báo nguy hiển, thì tất cả các xe đều phải giảm tốc độ, quan sát cẩn thận, có thể phải dừng hẳn lại trong trường hợp cần thiết. Theo em, xe tải quá ẩu, phóng nhanh qua giao lộ nên ko xử lý kịp trong tình huống này.

Hạng D
13/1/11
1.104
26.502
113
Bác ơi, tôi dân BT nè, ở BT hiện chưa có đường nào có biển 411 nha, đoạn này đã thuộc nội thị, đường chia 3 làn có biển 412 : xe con - xe tải - gắn máy. Đường này đông tôi nghĩ xe tải kg quá tốc độ đâu (chỉ là nhanh trong điều kiện xe đông, nên sẽ kg thoát "kg làm chủ tốc độ" :( )

Hạng C
8/7/14
928
1.306
93
Cho dù 2b có thể sai làn, nhưng qua giao lộ có báo hiệu đèn vàng báo nguy hiển, thì tất cả các xe đều phải giảm tốc độ, quan sát cẩn thận, có thể phải dừng hẳn lại trong trường hợp cần thiết. Theo em, xe tải quá ẩu, phóng nhanh qua giao lộ nên ko xử lý kịp trong tình huống này.

Thật tình thì em cũng ko biết xe tải có chạy ẩu hay không vì 2b cũng hay chạy trời ơi lắm!

Hạng B2
13/7/14
142
229
43
Quận 7
Thật tình thì em cũng ko biết xe tải có chạy ẩu hay không vì 2b cũng hay chạy trời ơi lắm!
Em giả sử nhé, nếu ko có 2b sai làn, nhưng có 2 bánh lưu thông cắt ngang (vì đây là giao lộ đèn vàng nhấp nháy) thì với kiểu phóng ào ào như thế này cũng khó xử lý kịp.

Hạng C
24/1/11
770
178
43
Bình Dương
Bác ơi, tôi dân BT nè, ở BT hiện chưa có đường nào có biển 411 nha, đoạn này đã thuộc nội thị, đường chia 3 làn có biển 412 : xe con - xe tải - gắn máy. Đường này đông tôi nghĩ xe tải kg quá tốc độ đâu (chỉ là nhanh trong điều kiện xe đông, nên sẽ kg thoát "kg làm chủ tốc độ" :( )
Đoạn này bb 412 chổ nào bác ? Sẳn cho hỏi các bác biển báo ở tỉnh o nhắc lại sau giao lộ , vụ này làm việc với XXX sao đây ?

Hạng C
8/7/14
928
1.306
93
Em giả sử nhé, nếu ko có 2b sai làn, nhưng có 2 bánh lưu thông cắt ngang (vì đây là giao lộ đèn vàng nhấp nháy) thì với kiểu phóng ào ào như thế này cũng khó xử lý kịp.

Cũng chưa chắc xe tải phóng ào ào.