Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
cuongphatbc nói:
bác chài chương trình ovi bảng mới nhất tại đây và làm theo hướng dẫn. Bước tiếp theo bác cài thêm Nokia PC Internet Access và setup theo hướng dẫn của nó. Khi điền thông số thí bác diền như sau (giống chổ em khoanh tròn):

bác lưu ý là thông số điểm truy cập và tên sử dụng của em dành cho mạng mobifone, và máy bác phải chuyển mạng 3G nha.
bác cứ thử, khó chổ nào nữa thì bác hỏi em sẽ nghei6n cứu tiếp với bácc nha.

Cái này chính là Nokia pc suite, và Internet access là một chức năng tích hợp sẵn trong đó.

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
ở phiên bản ovi này dể sử dụng hơn pc suite bác Thiết àh. Nhưng nó yêu cầu phải các thêm Internet access để dùng điện thoại làm modem kết nối Internet. Nó dễ dùng vì tất cả nằm trong 1 giao diện chính. Chỉ click và chạy.

Cuối cùng em cũng đã làm được rồi các bác ạ. Nguyên nhân là do cọng cáp nối thôi. Nếu cáp nối theo máy thì ok, còn nếu cáp của tung của thì phải thử. Kinh nghiệm cho thấy là vậy.
Trong phần chọn modem thì các bác chọn E71 (E72).
dùng mạng nào chọn mạng đó nha các bác.
Cám ơn các bác đã chỉ bảo

Hạng B1
28/6/10
58
0
0
sao em dùng điện thoại kết nối vào OS mấy ngày cúp điện nhưng không comment được các bác nhỉ ? chỉ cho xem thôi.... login cũng được .

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.745
113
hồi tết em có lấy con 6300 cắm vào laptop lên mạng qua GPRS nói chung là rất chậm ko lướt net được chỉ xài yahoo thui chi phí cao nữa.bác lấy đĩa nokia pc suite mà theo chung đt khi mua òi cài vào.cắm máy vào chọn "chế độ nokia" sai đó click vào internet conection trong pc suite vậy là lướt web được :D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
cuongphatbc nói:
@vvmthuan:máy nhận được tính hiệu của 5 vệ tinh có nghĩa là đã có GPS rồi bác àh, nhưng như bác Thiết nói là bác chưa cài Map cho máy nên nó chỉ xác định tọa độ nhưng không hiển thị gì thêm nữa.
@ bác Thiết: hôm vừa rồi em nghe bác Hải nói bác đang trục trặc trong vụ hack phone. Có gì bác PM em, em phụ bác 1 tay nha.

Có trục trặc gì đâu bác. Chỉ là mình vừa format "4 ngón" cho cái 6110 navigator, tất nhiên là phải hack lại. Sau đó thì từ từ cài từng pm một, để xác định xem thứ gì gây "ăn pin". Rồi mình cũng túm được "thủ phạm". Đó là GarminXT v5.xxx. Phải gỡ bỏ và thay bằng V4.xxx. Giờ thì vẫn viên pin đó mà đã thoát được cảnh "ngày chạy đêm sạc"!

Hạng B2
26/11/06
303
842
93
hieu_wangler nói:
Các cao thủ có ai dùng E71 làm modem kết nối internet to laptop chưa, ai biết chỉ em với.

còn Iphone 3g thì làm cách nào mấy bác ??

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Nokia OVI suite cũng hay, có thể xem bản đồ Nokia trực tuyến (nhưng bản đồ VN quá thô sơ).
Tuy nhiên, phiên bản này chỉ hỗ trợ một số máy ...ít hơn Nokia PC suite + Nokia MapLoader.

Hạng D
1/6/08
1.270
5.668
113
15
Cho em ké tý! E71 muốn hack phone và cài thêm những phần mềm tiện ích thì ở SG chổ nào làm uy tín các bác nhỉ?
Thanks.