Các cao thủ có ai dùng E71 làm modem kết nối internet to laptop chưa, ai biết chỉ em với.

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
bác chài chương trình ovi bảng mới nhất tại đây và làm theo hướng dẫn. Bước tiếp theo bác cài thêm Nokia PC Internet Access và setup theo hướng dẫn của nó. Khi điền thông số thí bác diền như sau (giống chổ em khoanh tròn):

bác lưu ý là thông số điểm truy cập và tên sử dụng của em dành cho mạng mobifone, và máy bác phải chuyển mạng 3G nha.
bác cứ thử, khó chổ nào nữa thì bác hỏi em sẽ nghei6n cứu tiếp với bácc nha.

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Bác có thể kéo cái PCsuite về xài, khá đơn giản. Sau khi cài đặt pc suite bàc nối n71 với laptop bằng cáp, ấn vào chỗ internet là ok ngay.
Em trước đây đã dùng đthoai làm modem các máy 6680, n95 đều qua cách này, rất ok. Các chú ý là máy nhanh hết pin, khá nóng, khi đang kết nối có thể máy bị bận, trong tầm phủ sóng 3G thì tốc độ cũng khá cao.

Hạng B2
9/1/09
392
16
18
Bạc Liêu.
Hôm qua em mới sưu tầm thêm 1 cách kết nối khác đơn giản gọn hơn nhiều, chẳng cần dùng cáp cũng chẳng cần dùng PC sui gì ráo trọi. Đó là dùng chính cái điện thoại 3G của mình để làm modem kết nối di động, không còn phiền phức vụ dây nhợ lùm xùm.
Hãy down load theo link này , cài vào máy và thưởng thức. Nhớ là máy 3G và phải có chức năng wifi và laptop cũng phải có wifi nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/4/06
587
24
18
Vĩnh Long
Tiện đây các bác cho em hỏi: E71 muốn sử dụng GPS có cần phải cài đặt gì không ạ?

Máy em đang sử dụng vinaphone, cài đặt Position server như sau:
Accesst point: Vinaphone GPRS
Sever address: supl.nokia.com

Mỗi khi vào GPS thì nó hiện lên:
Searching for GPS setteilite
Calutating GPS data

Xong rồi nó hiện lên: Waiting for GPS, nhưng không hiện lên các toạ độ và phương hướng được.

Vào sattellite status thì có 5 vệ tinh, nhưng không có sóng của GPS.

Nhờ các bác chỉ dùm. Cám ơn các bác nhiều.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Dùng DTDD làm modem cho laptop/pc thì chạy bằng cáp sẽ lâu hết pin hơn nhiều so với kết nối bluetooth. Nếu là dt Nokia , chạy Nokia pc suite, mình thấy cũng khá ổn.
Những DTDD chạy WM hỗ trợ 3G, bật " Internet sharing" , kết nối cáp qua ActiveSync là truy cập được,nếu dt đã cài đặt và truy cập GPRS được rồi.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
vvmthuan nói:
Tiện đây các bác cho em hỏi: E71 muốn sử dụng GPS có cần phải cài đặt gì không ạ?

Máy em đang sử dụng vinaphone, cài đặt Position server như sau:
Accesst point: Vinaphone GPRS
Sever address: supl.nokia.com

Mỗi khi vào GPS thì nó hiện lên:
Searching for GPS setteilite
Calutating GPS data

Xong rồi nó hiện lên: Waiting for GPS, nhưng không hiện lên các toạ độ và phương hướng được.

Vào sattellite status thì có 5 vệ tinh, nhưng không có sóng của GPS.

Nhờ các bác chỉ dùm. Cám ơn các bác nhiều.

Bác qua đây : [link]http://www.otosaigon.com/forum/f228.aspx [/link] . mà tham khảo. Cần phải cài thêm pm bản đồ cho GPS thì nó mới thật sự hữu dụng .

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
@vvmthuan:máy nhận được tính hiệu của 5 vệ tinh có nghĩa là đã có GPS rồi bác àh, nhưng như bác Thiết nói là bác chưa cài Map cho máy nên nó chỉ xác định tọa độ nhưng không hiển thị gì thêm nữa.
@ bác Thiết: hôm vừa rồi em nghe bác Hải nói bác đang trục trặc trong vụ hack phone. Có gì bác PM em, em phụ bác 1 tay nha.