Hạng B1
28/5/15
52
74
18
Đọc bài chia sẻ của các Bác, tôi cảm nhận nhiều cảm xúc lắm, bởi tôi cũng thường xuyên đi xa, trong nam, ngoài Bắc đủ cả, cũng từng buồn ngủ trên đường ( nhưng may chưa gây tai nạn hay bị tai nạn ), khi buồn ngủ tôi thường kiếm cây xăng, cửa Uỷ ban, Công an hoặc trung tâm thành phố ... rồi ngủ. Nên chưa sao. Song cuộc đời còn dài, tôi có chân lý rằng, người cầm lái giỏi nhất là người sống đến cuối đời mà không gây tai nạn.

Hạng B1
28/5/15
52
74
18
Buồn ngủ là dừng lại ngủ chứ đừng có bò húc hay cà phê hay gì cả nha bác.

Cố một chút tưởng nhanh lại hóa ra chậm, còn may là chưa có thương vong gì, không phải chỉ cho mình mà còn cho người đi đường nữa.
Bác Johnnie nói rất đúng, ngủ một chút ( tuỳ theo thể trạng từng người ), nhưng sẽ an toàn hơn là " cố một chút " ...

• Like
Reactions: hongsonn
Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Đọc bài chia sẻ của các Bác, tôi cảm nhận nhiều cảm xúc lắm, bởi tôi cũng thường xuyên đi xa, trong nam, ngoài Bắc đủ cả, cũng từng buồn ngủ trên đường ( nhưng may chưa gây tai nạn hay bị tai nạn ), khi buồn ngủ tôi thường kiếm cây xăng, cửa Uỷ ban, Công an hoặc trung tâm thành phố ... rồi ngủ. Nên chưa sao. Song cuộc đời còn dài, tôi có chân lý rằng, người cầm lái giỏi nhất là người sống đến cuối đời mà không gây tai nạn.
Chào các bác, hiện tại công chúa của em đã bình phục và vừa làm một cuốc Đà Lạt rất đã Tết vừa qua :D
Gửi bác Long, em cũng đồng ý với bác "người cầm lái giỏi nhất là người sống đến cuối đời mà không gây tai nạn", họ không "gây" nhưng cũng phải "gặp" tai nạn vài lần mới có thể trở thành tài xế có kinh nghiệm được. hehe :D

• Like
Reactions: hongsonn and Longld
Hạng D
29/6/15
4.922
15.821
113
40
Em thì cứ bùn ngủ thì đạp cỡ 140~160, nói chung hết ga trong 1~3' để tim đập nhanh, các cơ quan trên cơ thể hoạt động mạnh thoát cơn bùn ngủ!

Hạng B2
25/2/14
485
199
63
Em đa bi cam giác buồn ngủ 2 lần : lần đầu tiên là cao tốc TL , chạy 120 ma buon ngủ quâ, tự dưng chớp mắt bt mà nó nhắm 1-2s luôn, mở ra thi thấy xe lệt lane liền tỉnh luôn và chay tiep ve sg. Lần 2 củng chay ve tới nga 3 Trung Luong cung buon ngủ quá nên em tấp vô lề ngay tiệm tạp hoá bên đường nằm ngủ 15p xong thấy khác hẳn, tỉnh queo. Đạp về đến sg.
Giờ thi em rut kn đi ko co gi gap nên buon ngủ thi tap vo ngủ 15p là tỉnh đừng cố gắng làm gì.
chúc anh em Os 1 năm mới đầy may mắn và phát tài nhé

Hạng C
17/6/15
817
1.350
93
Em thì cứ bùn ngủ thì đạp cỡ 140~160, nói chung hết ga trong 1~3' để tim đập nhanh, các cơ quan trên cơ thể hoạt động mạnh thoát cơn bùn ngủ!
Hoặc có thằng nào bố láo chạy tạt đầu, cúp đầu,... máu nóng nổi lên cũng hết buồn ngủ nữa.