Hạng C
13/5/16
543
1.386
93
53
Khu này xây được mấy tấm nhỉ
Họ quy hoạch xây 3 tầng 1 tum bác à, nhưng nhiều nhà đổ sàn hiên bê tông xung quanh tầng tum, khi hoàn công xong che luôn mái là thành 4 tầng, ai có nhu cầu xây hầm cũng được chấp nhận, trong khu này có người xây được 1 hầm và năm tầng để làm nhà trọ, dù chiều cao bị khống chế 13,5m thôi.
Đấy là nói về khu đất có căn nhà đã bán, còn nhiều khu khác cho xây hầm, 4 tầng 1 tum, mặt tiền đường lới thì hầm, 5 tầng 1 tum.
Hiện giờ đất tự phân lô diện tích nhỏ ( 50m2 ) xây hết đất cũng được phép 4 tầng 1 tum cao hơn đất dự án 1 tầng ngay bên cạnh dù đất dự án có diện tích lớn hơn, lại có lùi trước lùi sau theo quy hoạch, chắc mấy anh tự phân lô cố gắng tăng chiều cao cho khu đất của mình để bán được thêm tiền:p

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thietvtec
Hạng B2
18/8/11
296
704
93
Xì Phố
Dự án của Kim Sơn thì cho xây hầm, còn của Đại Phúc thì 1Tr- 1 L- 1 Tum tréo ngoe. Hầu hết căn của Đại phúc toàn xây sai ko ra sổ được là vậy.

• Like
Reactions: dungdangdungde
Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Hình như đang giải toả làm đường thông thẳng từ Nguyễn Xí ra Đặng Thuỳ Trâm luôn hả các bác? Em thấy mấy quán ốc bị đập hết rồi

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Hình như đang giải toả làm đường thông thẳng từ Nguyễn Xí ra Đặng Thuỳ Trâm luôn hả các bác? Em thấy mấy quán ốc bị đập hết rồi
Chính xác bác. ngay đèn xanh đỏ Nguyễn Xí - NTL làm cái bùng binh nữa

• Like
Reactions: RellyTran
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Mở đường thông thoáng + làm thêm cây cầu nối sang Apd thì khu này cất cánh
Khả năng chưa làm Cầu chỗ này vì so với các vị trí khác của thành phố thì ở đây chưa cần ( vì tiền thì Tp. ưu tiên làm những chỗ đang Nóng về Kẹt xe)

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Khả năng chưa làm Cầu chỗ này vì so với các vị trí khác của thành phố thì ở đây chưa cần ( vì tiền thì Tp. ưu tiên làm những chỗ đang Nóng về Kẹt xe)
Em nghĩ nếu làm cây cầu này thì sẽ giải toả áp lực rất lớn khi dân Q12 hay Bình Dưong muốn vào trung tâm. Con đường này sẽ gánh bớt cho Hà huy giáp, nguyễn oanh và Phan văn trị

Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
Em nghĩ nếu làm cây cầu này thì sẽ giải toả áp lực rất lớn khi dân Q12 hay Bình Dưong muốn vào trung tâm. Con đường này sẽ gánh bớt cho Hà huy giáp, nguyễn oanh và Phan văn trị
ủa nghe nói có cầu bắc từ an phú đông qua gò vấp rồi ,còn cầu nào bắc qua bình lợi nhỉ ,chả lẽ xây cầu ở cuối công viên đặng thùy trâm bắc qua Q12 hả mấy bác