Hạng B2
28/7/13
309
381
63
Nếu ai lái xe nhiều, có kinh nghiệm, thì nên lái thử.

Nhiều bác mới lấy bằng, leo lên Attrage, có khi hơi hoảng. Trước tiên, chui vô cái xe nhìn "cùi bắp" quá. Rồi gồng người đạp ga, chả thấy lên. Quay qua sờ soạn mấy cái nút, hỏng thấy đâu. Thôi, trả dép bố về. :D

Đứa em đang đi Mit Mirage CVT 2017 (khung gầm động cơ chung với Attrage, nội thất chật hơn) nhìn chung khá ổn. Hắn cao 1m78 nặng 90kg không thấy phàn nàn gì, chạy cao tốc 100-120kmh không đuối, trong phố thì rất nhẹ nhàng.

Xe Mit nhìn chung khá 'lành' (mấy anh em trong nhà đã sở hữu qua 3 em Mit khác nhau), tuy hao xăng hơn Toy cùng hạng.

Hạng B2
10/3/16
458
313
63
Kiên Giang
Attrage ngon, bền, nhìn thực tế có vẻ nhỏ hơn các xe cùng phân khúc, máy nhỏ bù lại xác nhẹ nên không lo yếu đâu, cho đến khi lỡ may vô hãng mua phụ tùng thì xệ mặt thật.
Cho em cầm 500 thì em đi mua vios G lướt, ai chê gì chứ em thấy mua nó khỏi lăn tăn suy nghĩ gì nhiều.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Nếu thích máy bốc (so sánh trong 3 con trên) thì bác không nên chọn Attrage, momen xoắn (lực kéo) của 2 con kia tốt hơn attrage. Còn công suất thì theo em là không cần quan tâm nhiều, đường sá VN với đều là xe nhỏ hết, có bao giờ chạy nhanh (~140km/h) được đâu. Thậm chí là hộp số CVT sẽ giúp attrage lên tốc độ cao mượt hơn hộp số 4 cấp của soluto. Nên cái cần chú ý là momen xoắn thôi.
Còn lại thì Soluto AT và Accent MT base đều thua Attrage cả.
Ngoại hình thì tùy vào cái nhìn của mỗi người, chắc không tư vấn được. Bác thấy thích con nào hơn thì chọn thôi.
Máy yếu tăng tốc đề ba chạy ko nỗi a ơi, đuờng ở VN chủ yếu xài số thấp do dừng xe thì cần máy mạnh là đúng rồi, còn khi chạy hơn 100km/h thì lúc đó cần j nữa

Hạng D
22/1/19
4.042
6.632
113
Máy yếu tăng tốc đề ba chạy ko nỗi a ơi, đuờng ở VN chủ yếu xài số thấp do dừng xe thì cần máy mạnh là đúng rồi, còn khi chạy hơn 100km/h thì lúc đó cần j nữa
thì em cũng có nói là nếu chủ thớt cần máy "bốc", hay đạp sâu chân ga để đề pa thì kg nên chọn attrage mà bác

Hạng D
5/7/16
1.951
13.791
113
cho em hỏi, bác có biết sao ông Tâm ổng tách ra làm channel riêng không?
Nói thì sợ làm mất lòng, chứ từ ngày ông Tâm đi, em thấy OS không còn làm đc video review nào hấp dẫn (đối với em) nữa. Nên chuyển qua đọc bài trên diễn đàn cho đỡ buồn. Thỉnh thoảng xem review thì tìm mấy channels khác ...

mấy cái đó e chả rành bác ạ

giờ lên OS chém gió thôi. còn review xe này nọ thích mấy kiểu như ông HL, ông T nâng bi nhao. nge cho vui..
mấy topic giống vậy, e hiểu là mấy bác mua xe cân nhắc dữ lắm.. nhưng mà thôi, cùng tầm tiền đó.. ra ngoài salon, ngồi ưng chạy ưng con nào thì quất..

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
View attachment 2194427

Chào các bác, Em đang phân vân Huyndai Accent MT Base, Kia Soluto AT, Mitsubishi Attrage CVT. Xe nào ok các bác tư vấn giúp em.

Em cảm ơn.
Attrage full tải đi trong phố yếu lắm. 4 người gồm TX đi Sg_BHoa. TX chạy dùng kỹ thuật giữ đà, để k mất quán tính. Đề pa nhiều hại xe. Nên TX đi đại lộ lớn, k dám đi
tắt đường nhỏ, sợ kẹt xe.