Tập Lái
29/4/20
35
24
8
Tr
Có vẻ như bác hiểu lầm ý em...
Em thấy nên sắp xếp thế này (về độ rộng trong cabin):
  • Vios/City/Ciaz
  • Jazz
  • Attrage
  • Accent
  • Rio/Soluto
Swift không đưa vào phân khúc B được, khoang cabin của nó có khi còn chật hơn i10 hay Brio ..
Mấy con này con nào ít ồn và an toàn nhất bác?

Hạng D
22/1/19
4.057
6.691
113
Tr

Mấy con này con nào ít ồn và an toàn nhất bác?
Ít ồn thì có lẽ là Accent hoặc Soluto, còn máy êm thì có thể nói đến City. Còn an toàn thì sao em so sánh được :D
Nếu nói theo thông số thì có lẽ 3 con Accent full option, Vios G, và City Top (hoặc Jazz RS), vì tụi nó có nhiều option an toàn chủ động. Hoặc bác có thể tham khảo thêm các chứng chỉ NCAP của từng con để biết. Chỉ số an toàn theo chứng chỉ NCAP thì người ta xét thêm nhiều yếu tố nữa (như khung gầm, vỏ, bố trí trong khoang động cơ, ... ) chứ không chỉ riêng option.

• Like
Reactions: Kieu Phong
Hạng B2
5/11/19
190
1.303
93
Nếu không rành thì Vios luôn là lựa cho
View attachment 2194427

Chào các bác, Em đang phân vân Huyndai Accent MT Base, Kia Soluto AT, Mitsubishi Attrage CVT. Xe nào ok các bác tư vấn giúp em.

Em cảm ơn.
Nếu không rành thì Vios đập hộp luôn là lựa chọn tốt nhất. Sau một thời gian có kinh nghiệm và kiến thức thì bác mới đủ sức chọn xe cho riêng mình, Toyota luôn là chiếc xe không hối hận.

Ví dụ trong bài này, có mấy chiếc xe không an toàn mà các bác sheek bơm thành xe an toàn nhưng chắc cũng không ai biết.

Tập Lái
22/4/20
10
1
3
28
Tầm 500 củ, ăn chắc mặc bền, bảo trì, bảo dưỡng rẻ mua vios là số một nha bác!
vios thì e phải ráng lên số AT luôn bác, e hay đi trong thành phố đi số sàn hơi mỏi chân.

Hạng B2
18/6/14
256
448
63
1) Kinh phí: 500tr là kinh phí tổng, có thể cố thêm cỡ 10 củ

2) Mục đích sử dụng: phục vụ gia đình

3) Bác thích cái gì: an toàn, cân bằng điện tử

4) Ngoại hình nào: sedan

5) Ai là người có khả năng quyết định mua xe: Mình thích là được, bà cả thì chỉ cần đẹp và không cụt cụt như i10

Tập Lái
22/4/20
10
1
3
28
Fadil đi bác ơi @@

5) Ai là người có khả năng quyết định mua xe: Mình thích là được, bà cả thì chỉ cần đẹp và không cụt cụt như i10
ý bác là đang nói vios MT à bác.

Hạng B2
10/3/08
434
422
63

Nếu vậy thì chỉ có Mazda 2 hàng lướt, Kia Cerato bản cao hàng lướt là đủ chuẩn của bác ạ, vì nó có cân bằng điện tử và mức giá phù hợp với túi tiền nhất.
Mua xe tầm 480tr, 20tr còn lại để chi phí giấy tờ, đồ chơi phụ kiện, rửa xe nữa nha bác.
Các con xe còn lại thì ko đáp ứng đc những tiêu chí khác. Còn về địa điểm mua xe thì chị khó mua của các cửa hàng xe cũ uy tín - giá cao hơn xíu nhưng đc cái an tâm hơn.

Hạng B2
18/6/14
256
448
63
Nếu vậy thì chỉ có Mazda 2 hàng lướt, Kia Cerato bản cao hàng lướt là đủ chuẩn của bác ạ, vì nó có cân bằng điện tử và mức giá phù hợp với túi tiền nhất.
Mua xe tầm 480tr, 20tr còn lại để chi phí giấy tờ, đồ chơi phụ kiện, rửa xe nữa nha bác.
Các con xe còn lại thì ko đáp ứng đc những tiêu chí khác. Còn về địa điểm mua xe thì chị khó mua của các cửa hàng xe cũ uy tín - giá cao hơn xíu nhưng đc cái an tâm hơn.
Con Accent AT mới cũng có cân bằng điện tử nè bác đang tính em đó, kkk.

• Like
Reactions: Kieu Phong