Hạng B2
View attachment 1285178
Nhờ các bác tư vấn và chia sẻ kinh nghiệm mua xe giúp em với, hiện em đang có 3 dòng lựa chọn là: Honda City 2017 1.5, Chevrolet Cruze 1.6 LT, Toyota Vios 1.5E MT. Xe phục vụ gia đình thôi, đi xa nhất là khoảng 200km, xin các bác tư vấn giúp em, em cảm ơn nhiều
Bác có chút nhầm lẫn nhé, Crure là phân khúc C, còn Vios và City là phân khúc B. Nếu bác không quan tâm đến vấn đề nhiên liệu thì nên chọn Crure đầm xe mà rộng rãi, còn độ ổn định động cơ và tiết kiệm nhiên liệu thì chọn Vios or City.

Tập Lái
28/12/17
1
0
1
41
Mình đang tính qua năm lấy Vios E 1.5CVT, đăng ký ở tp.HCM. Có bác sales nào quan tâm, inbox giúp mình giá tốt nhất nhé. cảm ơn nhiều.

Hạng B1
1/3/11
80
11
8
36
Hồ Chí Minh
Bác chủ ít hơn 550 triệu thì Mitsubishi Attrage hoặc Nissan Sunny bản số tự động là Ok nhất.
Còn cố lên 600-700 triệu thì City, Elantra, Cruze hay Ciaz.
Bác nên né Vios vì giá cao không xứng với trang bị và độ an toàn.
Em thấy Vios lăn bánh giá gần 600, vừa túi tiền, chạy thì tiết kiệm xăng, nội thất rộng rãi, ngoại thất thì cũng sang, máy chạy êm. Cũng tầm 600, em chưa thấy em nào ưng ý như em Vios ạ.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em thấy Vios lăn bánh giá gần 600, vừa túi tiền, chạy thì tiết kiệm xăng, nội thất rộng rãi, ngoại thất thì cũng sang, máy chạy êm. Cũng tầm 600, em chưa thấy em nào ưng ý như em Vios ạ.
Nếu bác đủ 600 lấy City tốt hơn, mấy thứ bác kể City cũng có thậm chí tốt hơn. Chưa kể ra đường k gặp taxi City chứ taxi Vios cả đống nên nhìn xe Vios là mặc định luôn chắc xe này chạy dịch vụ.
Mấy dòng xe ở đây toàn xăng nên máy nào cũng êm. Độ bền máy thì Vios chắc gì đã hơn.

• Like
Reactions: anhku111