Tập Lái
12/6/07
30
0
0
Chào các bác,
Tôi đang dung một e lancer 2.0. Tôi không thích cái đuôi cá sau xe vì nó hơi nặng nể. Có bác nào biết có thể mua ở đâu loại nào nó sát với nắp cốp và nhìn thanh thoát hơn ko? nếu thay như vậy thì có ảnh hưởng gì ko ? Tôi đang định tháo bỏ ra cho nhẹ nhàng. Các bác cho ý kiến góp ý. Xin cám ơn.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh
RE: Đuôi cá cho lancer 20

Đúng là đẹp xấu tùy vào mắt mỗi người :).

Tôi cũng đang chạy Lancer Gala 2.0 đây. Tôi thấy rất nhiều người nhận xét rằng đời 2.0 có đuôi cá trông sport hẳn lên, không nhỏ thấp xấu như đời 1.6. Đi đường, tôi cũng chịu khó nhìn và so sánh 2.0 với 1.6 thì thấy đúng là 2.0 có đuôi cá trông đẹp hơn hẳn :D

Hay là bác cũng thử ngắm và so sánh 2.0 với 1.6 về phần đuôi (có/không có đuôi cá) một thời gian nữa xem cái nào đẹp hơn, trước khi bác quyết định tháo nó ra, hoặc thay đổi. ;)

Hạng B2
24/7/07
146
0
16
Hà Nội

Trích đoạn: baosinh

Đúng là đẹp xấu tùy vào mắt mỗi người :).

Tôi cũng đang chạy Lancer Gala 2.0 đây. Tôi thấy rất nhiều người nhận xét rằng đời 2.0 có đuôi cá trông sport hẳn lên, không nhỏ thấp xấu như đời 1.6. Đi đường, tôi cũng chịu khó nhìn và so sánh 2.0 với 1.6 thì thấy đúng là 2.0 có đuôi cá trông đẹp hơn hẳn :D
Hay là bác cũng thử ngắm và so sánh 2.0 với 1.6 về phần đuôi (có/không có đuôi cá) một thời gian nữa xem cái nào đẹp hơn, trước khi bác quyết định tháo nó ra, hoặc thay đổi. ;)
Bác này nói làm cho ae đi GL1.6 tủi thân quá, đúng là các cụ nói là "nghèo đi kèm với hèn", tôi thấy ý của bác Lancer20 là muốn thay cái đuôi cá cũ bằng cái đuôi mới bó sát nắp cốp hơn trông cho nó nhẹ nhàng chứ đâu phải là ko muốn lắp nữa.
Tôi đồng ý với bác Lancer20 là cái đuôi cá đúng loại lắp cho GL nó thiết kế cao quá, tôi đã nghiên cứu rất nhiều xe và thấy nó có cái sự quá giống nhau về đuôi cá trông hệt như đồng phục rất buồn cười.
Tôi đã chon đuôi cá loại giống như lắp cho Altis, nó nắm rất sát với với nắp cốp và vươn dài 2 cánh dọc theo nắp cốp nhìn khá hay, a bạn tôi cũng đã lắp đuôi cá gin của GL khi nhìn thấy đuôi cá của xe tôi cũng hỏi thăm ngay và công nhận là trông thanh thoát hơn của hắn. Tuy nhiên khi tháo đuôi cũ ra thì ví trí bắt chắc là khác nhau phải sửa tí.

Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113

Thay đuôi cá hình dạng khác đi em sợ sẽ ảnh hưởng đến luồng gió sau đuôi xe không các bác ?

ina
Hạng B2
11/1/07
267
2
0

Tôi nghĩ không nên sửa những cái gì thuộc về thiết kế của dòng xe đó. Có chăng chúng ta chỉ nên trang điểm thêm cho em nó đẹp hơn mà thôi.
Bác cứ thử nhìn em CIVIC 2.0, phần mông của em nó ngắn nên lắp cái đuôi cá sát xuống là rất hợp. Thử hình dung xem nếu em nó lắp loại vểnh cao lên như của GL thì sẽ ra sao.
Do vậy tôi nghĩ không nên thay các bác ạ.

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà

Trích đoạn: LEXUS GS

Thay đuôi cá hình dạng khác đi em sợ sẽ ảnh hưởng đến luồng gió sau đuôi xe không các bác ?
Bác ơi đuôi cá chỉ mang tính chất trang trí mỹ thuật thôi chứ chẳng có ảnh hưởng đến tốc độ của xe đâu. Bác thấy nấy chiếc Mẹc nó có găn đâu mà nó chạy "kinh hồn" đó chứ.

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

@ xe pháo mã : lâu k gặp. giờ bác chạy con nào ? có đuôi cá hông ?

Hạng B2
24/7/07
146
0
16
Hà Nội

Trích đoạn: LEXUS GS

Gắn đuôi với mục đích trang trí là chính chứ với tốc độ <70km/h thì luống gió đã ăn thua gì đâu mà sợ. Nếu ảnh hưởng đến luống gió thì NSX đã phải gắn là thiết bị tiêu chuẩn đâu phải là option!

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

Đi Gala 1.6 tui thân wá ! hic hic hic

Mà gala 1.6 gắn đuôi cá cũng được vậy ??????? khác gì nhau đâu

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Tôi thấy đuôi cá 2.0 cũng tiện khi de sẽ thấy phía đuôi(vì cao), chạy tốc độ nhanh thì cũng nghe tiếng gió lướt. Coi to vậy chứ nhẹ tênh vì tôn rất mỏng.