Thảo Luận ĐƯỜNG AUX CHO MONDEO

Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
Ủa! Hôm bữa ae mình mở dvd ra phát hiện lỏng giắc....anh T fix xong rùi hả?
Chỗ bác Phương bây giờ mấy chú lính mới làm ăn sống nhăn, tháo cái DVD vào sửa 2 tiếng, ra lắp vào y như cũ, mò mầm tiếp mấy cọng dây rồi lại phán do dây nguồn. Thấy ngán quá bắt gắn vào lại mang về cho lành. Làm trầy 1 gốc mặt nạ DVD nữa chứ. Thôi cứ để vậy đi, mang ra thợ làm nhiều khi die hết luôn.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Hôm bữa dùng tool em sửa lại...mở đúng 5s...nhưng do lỗi tín hiệu, em dở phần này...có thể anh Nghĩa làm cái này ok...

Hạng B1
5/6/14
96
24
8
49
Nhìn thèm quóe, có ai ship ko nhễ?
View attachment 74380

Có cái này đã test cách đây hơn tháng, không biết các bác có nhu cầu không, nhưng em cứ chia sẻ.
Tình hình là em có cái Nokia cũ có TV out qua lổ 3,5mm (vừa là alô rảnh tay, đầu giắc có 04 đoạn), cũng phát hình HD ngon choét, lại dẫn đường ok, nên lấy ra để thử phục vụ cho đường Aux của V2. Do tìm mua mấy chổ mà không có cab TV out cho nó, đành phải tự làm lấy cab vậy. Kết quả đã thử phát hình + tiếng vào Tivi, hình đẹp như xem đĩa, tiếng thì không thẩm định được do chất lượng loa TV thì chỉ để nghe cho vui. Em vẫn chưa rảnh để gắn vào V2, nhưng phát TV được thì hẳn là phát cho Aux của Mondeo được, sure !

ĐƯỜNG AUX CHO MONDEO

Các bác cứ lấy đầu giắc phone điện thoại (tất nhiên là 04 đoạn) và 03 đầu AV, tách dây, dò dây và nối lại đảm bảo như hình trên (màu đen - mass; màu vàng - video; trắng +đỏ - audio L, R). Cấu hình mặc định trên điện thoại ngõ ra này là TV out thì sẽ ok.
Đây chỉ là thử nghiệm, nếu làm thật thì cứ chọn "nguyên liệu" cho tốt, ắt hẳn sẽ có chất lượng hình + tiếng càng tốt.
Một giải pháp rẻ tiền, xả stress khi rảnh rỗi.

P/S: Nếu điện thoại sử dụng cổng microUSB mà không tìm mua được cab TV out, các bác thử dùng cái cab OTG này xem:
http://websosanh.vn/s/micro usb to.htm

Hạng B2
3/1/08
210
63
28
Có cái này đã test cách đây hơn tháng, không biết các bác có nhu cầu không, nhưng em cứ chia sẻ.
Tình hình là em có cái Nokia cũ có TV out qua lổ 3,5mm (vừa là alô rảnh tay, đầu giắc có 04 đoạn), cũng phát hình HD ngon choét, lại dẫn đường ok, nên lấy ra để thử phục vụ cho đường Aux của V2. Do tìm mua mấy chổ mà không có cab TV out cho nó, đành phải tự làm lấy cab vậy. Kết quả đã thử phát hình + tiếng vào Tivi, hình đẹp như xem đĩa, tiếng thì không thẩm định được do chất lượng loa TV thì chỉ để nghe cho vui. Em vẫn chưa rảnh để gắn vào V2, nhưng phát TV được thì hẳn là phát cho Aux của Mondeo được, sure !

View attachment 176093

Các bác cứ lấy đầu giắc phone điện thoại (tất nhiên là 04 đoạn) và 03 đầu AV, tách dây, dò dây và nối lại đảm bảo như hình trên (màu đen - mass; màu vàng - video; trắng +đỏ - audio L, R). Cấu hình mặc định trên điện thoại ngõ ra này là TV out thì sẽ ok.
Đây chỉ là thử nghiệm, nếu làm thật thì cứ chọn "nguyên liệu" cho tốt, ắt hẳn sẽ có chất lượng hình + tiếng càng tốt.
Một giải pháp rẻ tiền, xả stress khi rảnh rỗi.

P/S: Nếu điện thoại sử dụng cổng microUSB mà không tìm mua được cab TV out, các bác thử dùng cái cab OTG này xem:
http://websosanh.vn/s/micro usb to.htm

Cụ cho hỏi vậy samsung anfa hay not 2 có đường ra TV không cụ?

Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
Đường AUX các cụ có thể cho đi qua bo có cổng USB,khi đó có thể nghe nhạc hoặc xem phim trên USB luôn nhé.
Bác có thể cho AE biết rõ làm thế nào luôn, vụ này quá hay, chứ nghe qua IP bất tiện quá, dây nhợ...lòng thòng.

Hạng B2
10/2/05
128
24
28
51
Bác rành điện tử thì ra Nhật Tảo mua bo USB chơi đc hình luôn&remote xong về làm rồi nhét vào hộc đựng đồ rồi hưởng thụ,ko rành thì để thợ họ làm khoàng 5-6 trăm gì đó,ngay Lê Hồng Phong đối diện bãi xe Thành Bưởi tiệm Đình Thanh,mua USB 8G thôi nhe xong về down nhạc mà xem,hehe.

• Like
Reactions: laple
Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Vâng, thì Aux gồm 3 input ports: Video+AudioL+AudioR mà, nếu có module USB Video player (cái bo mà bác mondeosaigon nói đó) thì cắm vào thôi. Hiện giờ các bác nghe nhạc qua DT cắm vào Aux qua Bluetood hay dây cắm trực tiếp vào Phone, thì mới chỉ đang dùng ports Audio L-R còn Video thì đang free..

Tập Lái
21/9/14
7
0
1
Điện thoại rảnh tay em dùng tai nghe bluetooth cho tiện.
DVD theo xe cũng khoảng 10 năm rồi nên tìm các jack tương thích cũng khó phết. Em đang tìm hiểu sao để tích hợp cả bản đồ và aux dùng được cả bluetooth, usb, thẻ nhớ thì tốt quá :D