Hạng F
28/8/19
6.692
11.375
113
Palm Beach, Florida, US
Từ Long Xuyên tới Châu Đốc xa ko các Bạn?
An Giang là 1 trong 6 tỉnh MT.mình thích nhất. Hồi xa xưa có ghé 1 lần. Giờ còn thg Bạn học thời ĐH, nghe nói Nó đang là xếp Sì Líp VNPT ở Long Xuyên, có dịp về VN chơi đi LX tiện ghé núi Bà cho biết :)

• Like
Reactions: petiumvn
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Đi chùa mà tới những nơi bát nháo chặt chém thì đi làm gì cho khổ vậy nhỉ. Tự dưng bỏ 1 đống chi phí để mua cái bực, cái lo vào người là sao?.

Hạng C
3/5/07
522
8.497
93
Từ Long Xuyên tới Châu Đốc xa ko các Bạn?
An Giang là 1 trong 6 tỉnh MT.mình thích nhất. Hồi xa xưa có ghé 1 lần. Giờ còn thg Bạn học thời ĐH, nghe nói Nó đang là xếp Sì Líp VNPT ở Long Xuyên, có dịp về VN chơi đi LX tiện ghé núi Bà cho biết :)
Thêm 60km nữa. Em hay canh tới Long Xuyên vào giờ cơm để ăn cho tiện. Cơm Hai Thuế là lựa chọn đầu tiên. Không thì đến Châu Đốc ăn bò Tư Thiêng. Em hay chạy đêm. Nếu đến sớm quá thì gần tới Châu Đốc tấp vô bờ kênh đậu lại, tắt máy, hạ kính xuống xíu, clock cửa ngủ 1 chút cho lại sức. Sáng lên vô cúng sớm xong tìm chỗ ăn sáng, cafe rồi từ từ về.

Hạng F
28/8/19
6.692
11.375
113
Palm Beach, Florida, US
Thêm 60km nữa. Em hay canh tới Long Xuyên vào giờ cơm để ăn cho tiện. Cơm Hai Thuế là lựa chọn đầu tiên. Không thì đến Châu Đốc ăn bò Tư Thiêng. Em hay chạy đêm. Nếu đến sớm quá thì gần tới Châu Đốc tấp vô bờ kênh đậu lại, tắt máy, hạ kính xuống xíu, clock cửa ngủ 1 chút cho lại sức. Sáng lên vô cúng sớm xong tìm chỗ ăn sáng, cafe rồi từ từ về.
Thiên hạ bao la! Có đi hết non sông VN cũng chả mấy ai!
Đã lạ thì cần Thổ Địa!
Mình có ước mơ nho nhỏ là ngày nào đó, còn sức, còn sung, còn tiền ...đi khắp VN quê hương...trước khi chết!

Hạng C
3/5/07
522
8.497
93
Thiên hạ bao la! Có đi hết non sông VN cũng chả mấy ai!
Đã lạ thì cần Thổ Địa!
Mình có ước mơ nho nhỏ là ngày nào đó, còn sức, còn sung, còn tiền ...đi khắp VN quê hương...trước khi chết!
Em đặt mục tiêu 1 năm đi 1 nước. Trong nước thì rảnh lúc nào đi lúc đó. Không chờ đến già không đủ sức để đi. Hồi đầu anh/em, họ hàng cũng phản đối cách sống của em (vì họ khuyên em nên để dành tiền mua thêm đất, thêm nhà đầu tư). Sau đợt COVID thì vài người thay đổi theo em.

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Em đặt mục tiêu 1 năm đi 1 nước. Trong nước thì rảnh lúc nào đi lúc đó. Không chờ đến già không đủ sức để đi. Hồi đầu anh/em, họ hàng cũng phản đối cách sống của em (vì họ khuyên em nên để dành tiền mua thêm đất, thêm nhà đầu tư). Sau đợt COVID thì vài người thay đổi theo em.
Họ khuyên đúng rồi, sau này có ngủm thì anh/em họ hàng gửi con này xuống tha hồ mà đi chơi.

Đường đi Chùa Bà Châu Đốc, An Giang: Đường nào gần nhất, tiện nhất và các điểm dừng chân, ăn uống?

Attachments

Ở Long Xuyên có một quán ăn rất ngon đặc biệt là món chả cá, quán nằm ở đường nhỏ thôi nhưng rất đông khách, trước mình đi lâu quá quên mất tên quán, không biết có bác nào biết quán đó không?

Hạng B2
15/1/19
137
3.182
94
46
Đường đi Chùa Bà Châu Đốc, An Giang: Đường nào gần nhất, tiện nhất và các điểm dừng chân, ăn uống?
Mới đi về trưa nay. Xuất phát 22h, tới nơi 3h30. Khuya mà đông nghẹt, gởi xe cho thằng em lề đường 100k, đi xe ôm/xe lôi/đi bộ vô. Xe ôm 15k/người/lượt. Hết cao tốc TL-MT, cỡ 12h khuya mà anh em còn làm việc, ra chiếu đèn pin chỉ vào lề. hết hồn, tưởng dính tốc độ, ai dè mấy em kêu đi lane trong, lane giữa bị hư thu phí tự động. Có bản 60 khi gần tới trạm thu phí nhé!

• Like
Reactions: synvn and Hungeib