Wil
Tập Lái
3/12/06
25
0
1
Chào các bác,

Các bác đi Cần Giờ thì nên thưởng thức một đặc sản ở nhà hàng Duyên Hải (Hưu Trí cũ), đó là món Sò Tái Thái (hay gọi là tiết canh sò huyết), ngon tuyệt. Em chưa từng ăn ở đâu có món đó.

Nghỉ ngơi thì có nhà hàng Nhạn Trắng (có máy lạnh, nước nóng, phục vụ ăn uống) hay Cát Tường (có karaoke, ăn uống, máy lạnh nhưng không có máy nước nóng) giá bình dân khoảng 200k/ngày.

Ăn uống thì Thanh Lịch hay quán Cát Biển đối diện Thanh Lịch, ngon bổ rẻ. Quán Duyên Hải mắc hơn chút nhưng bù lại phục vụ tận tình, chu đáo, rộng rãi.

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
Em vừa đi về hôm qua, có 1 vài report cho mấy bác.

Em đi Huỳnh Tấn Phát tới phà Bình Khánh, sau đó cứ thẳng 1 đường tiến. Tổng đi về 120km.
1. Về đường đi rất dễ đi, đa số tốc độ 40-60km/h. Cứ theo bảng chạy là yên tâm.
2. Mấy anh xxx rất nhiệt tình, em đi hôm qua quan sát có 3 trạm, toàn đứng dưới chân cầu, chắc là bắt cán vạch liền trên cầu.
3. Em ghé đảo khỉ tầm trưa 1h, tụi nó ra đứng đầy đường. Theo em thì nếu mình đừng chọc phá thì khỉ khá hiền, chỉ quan tâm tới đồ ăn chứ ko quan tâm tới người, chắc nó coi mình như khỉ
. Đừng nên cho bé cho khỉ ăn vì nó sẽ giựt làm bé giựt mình.
4. Ăn uống thì cool nhất là ghé bãi 30/4, cách đảo khỉ chỉ vài km, ghé chợ mua hải sản và thuê họ làm luôn, ra ngồi ăn. Thuê ghế bố chỉ 20k/ghế, nhân viên dễ thương, ko đòi hỏi hay vặn vẹo gì.

Chuyến đi thành công tốt đẹp dù trời có mưa. Chắc 2 tuần nữa em làm 1 chuyến xuống đó tắm ... hồ bơi :D

Hạng B2
21/1/13
249
20
18
HCM
Mình cũng mới đi về hôm 7/4, những report của bác fly đều đúng cả. hôm đó đang ngồi trên cano đi tham quan rừng sác thì mắc mưa khiến cho 2 F1 của mình bị cảm khi về nhà. Mình lưu ý thêm là đừng bao giờ vô cái nhà hàng trong khu rừng sác mà ăn uống nhé...mắc bà cố luôn, 2 tô mì ( vài miếng thịt ), 1 ly cafe và 1 chai nước suối mà tổng thiệt hại 148.000đ.