Hạng D
14/3/09
1.346
409
83
Phan Thiết
em là dân PT mà lị, nhưng đính chính 1 chút: cái list đó em cũng chỉ tham khảo của bác smileyhibiscus. có lẽ bác ý cũng tham khảo, sưu tầm đâu đó hay kì công tạo nên 1 list như thế thì thật sự em cũng chẳng rỏ. Em cũng bổ xung thêm 1 chút tuy không thuộc PT nhưng có 1 quán ăn mà nhiều người dân PT hay đi đến đấy ăn đó là quán SEN (nằm trên QL1A cách PT 15Km về phía Bắc) quán chuyên về CÁ LÓC CHIÊN XÙ giá cả rất hợp lí (lâu rùi không ăn không nhớ giá lắm, nhắc tới lại thèm
khoảng 6-70k/kí) sân vườn lun, có ao sen phía trong quán. Đi thử 1 lần cho biết nhé

Mũi Né thì chung chung quá, resort ở ngoài đấy nhìu lắm tùy theo sở thích mà mình chọn cái nào và giá cả có hợp lí không (em có nguời quen làm ở PANADUS resort báo giá từ 139$/ngày đêm). có thể ra khu resort ngoài Hòn Rơm (hơi xa PT 35km) để sáng sớm (hoặc chiều) leo Đồi cát. đi dọc đường 706B về lại Phan Thiết, đường mới mở ở trên đồi cao có thể ngắm biển mũi né ( tùy cảm nhận của mỗi người). hành trình thì tự mình khám phá nhé các bác, có gì post tiếp để ae tham khảo thêm

Hạng D
14/3/09
1.346
409
83
Phan Thiết
cái nì lâu rùi, giá cả thì khác nhưng chất lượng thì không thay đổi hoặc cao hơn
, nhưng các bác cứ tham khảo xem sao http://www.truongkieumauhue.org/forum/YaBB.pl?num=1167762592

nếu về bình dân thì PT có món gỏi ốc trên đường LÊ HỒNG PHONG (ăn nhẹ) hoặc Phạm Ngọc Thạch (ăn...nhậu
) có thêm món RĂNG MỰC (nghe lạ nhỉ) cho mấy chị phụ nữ ngồi ...tám nằm trên đường Nguyễn Tất Thành gần bãi biển Đồi Dương (chỉ bán vào buổi chiều tối)
Cafe thì có 2 dạng SANG (cho là thế) và BÌNH DÂN (cũng cho là thế
) cái nì em nhìn vào thực tế mà nói nha SANG thì có cafe TIẾNG XƯA nằm trên đường TRần Hưng Đạo (ngay ngả 3 Tam Biên). BÌNH DÂN thì ra bãi biển Đồi Dương nhé. em nghĩ các bác ra PT chơi bằng oto nên giới thiệu các loại này, mấy chổ khác không có chổ đổ oto
.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/11/04
309
5
18
winlover nói:
vậy là nhầm rùi, nói về ăn thì PT cũng thuộc loại khủng nhá, em là dân PT nhưng để liệt kê như thế này thì cũng hơi khó. bác tham khảo nhé:...

Thks bác nhiều nha! Mùng 5 này em từ Hà Nội vào Phan Thiết (Lần đầu) chưa biết ăn ở chỗ nào!

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
danglong nói:
winlover nói:
vậy là nhầm rùi, nói về ăn thì PT cũng thuộc loại khủng nhá, em là dân PT nhưng để liệt kê như thế này thì cũng hơi khó. bác tham khảo nhé:...

Thks bác nhiều nha! Mùng 5 này em từ Hà Nội vào Phan Thiết (Lần đầu) chưa biết ăn ở chỗ nào!

bác cứ theo list của winlover thì quá ổn rồi , sợ không đủ time và money thôi.
Em ra đó liên tục nhưng đọc list trên thì em nể thật ,em còn thiếu sót nhiều lắm.
Chúc bác vui chơi thật nhiều.

VIP CARD MEMBER
28/1/10
37
0
0
49
Tối tối ra bờ kè gần cầu Trần Hừng Đạo nhậu hải sản cũng có lý lắm bác, các quán này bán đến 1-2h sáng

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
Thế còn chỗ ngủ bình dân, các bác ơi???

Đi nghỉ thì nên chọn khách sạn/ resort loại sang. Còn ghé qua đêm, chắc là chỉ cần tiện đường và sạch sẽ, thì ở đâu hả các bác?

Hạng B2
2/8/05
345
2.154
93
TP HCM
winlover nói:
vậy là nhầm rùi, nói về ăn thì PT cũng thuộc loại khủng nhá, em là dân PT nhưng để liệt kê như thế này thì cũng hơi khó. bác tham khảo nhé:

smileyhibiscus nói:

PHAN THIẾT:

Ở ngay Tp.Phan Thiết, các bác có thể ghé:
1/ Toàn Dương Quán bên bờ biển Đồi Dương- Vĩnh Thủy (từ cổng Novotel nhìn thẳng theo đường cặp sát biển), giá cả ở đây bây giờ hơi mắc nhưng chất lượng ok.Em hay ăn Tôm Vỗ (Mũ Ni), mực sữa hấp gừng cỏn nguyên túi mực.

Em mới đi Mũi Né hôm qua thì quán Toàn Dương đã biến mất rồi, toàn bộ dãy quán dọc bờ biển đã bị dọn sạch ko biết bây giờ nó chuyển đi đâu. Trước giờ đi em chỉ hay ăn ở Dũng Sử và Toàn Dương là thấy OK .

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
bác cho em hỏi đường đi mũi né theo hướng đường ven biển hiện nay thế nào tốt xấu vì hồi tháng 8 em đi thấy đường hư cũng nhiều, đi lâu và mệt hơn đi bên ngoài QL