Hạng B2
10/12/15
316
296
63
39
Quận 12
Có gì đâu, bạn ở Núi Đèn đi. Mình có quen mấy em hướng dẫn viên bên Vietravel nói là Núi Đèn ok hơn Mũi Nai nhiều. Đi Rừng Tràm thì chơi chừng nửa ngày thôi, còn lại đi núi Cấm đẹp hơn nhiều, nhất là cáp treo. Với lại trên đó mát mẻ nhiều chỗ tham quan hơn.
Đường đi Sài Gòn - Hà Tiên và linh tinh các thứ

Hạng C
16/2/11
993
700
93
Phà An Hòa lớn không thua Vàm Cống. Thời gian chờ ngày thường khoảng 15 phút, không đông lắm. Xe Hùng Cường đi đường này suốt. Nếu TL941 đang sữa thì bạn đi tới Châu Đốc luôn, sau đó đi đường tránh tp Châu Đốc về thị trấn Nhà Bàng. Đường rộng, ít xe chạy cũng khỏe. Không thì từ Long Xuyên chỗ đèn 4 ngọn bạn queo trái sang Hà Hoàng Hổ đi Thoai Sơn. Đi TL 943 cũng ra được thị trấn Tri Tôn. Lúc xuống cầu phà thì bạn nói bạn bè xuống hết để xe nó nhẹ. Lúc lên phà thì lên xéo, để bánh trước chạm vào dốc thì dừng lại cái, rồi từ từ cho cả xe lên là được.
cảm ơn bác, có gì đi về sẽ báo cáo.

• Like
Reactions: Khoatiget
Hạng C
3/1/10
863
7.357
93
Có gì đâu, bạn ở Núi Đèn đi. Mình có quen mấy em hướng dẫn viên bên Vietravel nói là Núi Đèn ok hơn Mũi Nai nhiều. Đi Rừng Tràm thì chơi chừng nửa ngày thôi, còn lại đi núi Cấm đẹp hơn nhiều, nhất là cáp treo. Với lại trên đó mát mẻ nhiều chỗ tham quan hơn.

Thấy bác giới thiệu hấp dẫn quá, chắc sang đầu tháng 8 em cũng đi tour như bác chủ thớt phát :D. Vậy là rừng tràm mất chừng nửa ngày, bác cho em hỏi là vào đây là ngồi ghe đi xem rừng thôi à, hay có hoạt động gì khác không, có đoạn nào đi bộ không (lội kênh thì em không tính đâu :D).

• Like
Reactions: Khoatiget
Hạng D
4/10/15
1.430
2.508
113
36
Thấy bác giới thiệu hấp dẫn quá, chắc sang đầu tháng 8 em cũng đi tour như bác chủ thớt phát :D. Vậy là rừng tràm mất chừng nửa ngày, bác cho em hỏi là vào đây là ngồi ghe đi xem rừng thôi à, hay có hoạt động gì khác không, có đoạn nào đi bộ không (lội kênh thì em không tính đâu :D).
Sáng mai em xuất phát. Để đi xong em về làm cái review cho cả nhà :)

Hạng B2
10/12/15
316
296
63
39
Quận 12
Nói chung là đi vô rừng tràm mình sẽ có 4 tiết mục chính: đi bộ tham quan, ngắm chim (có đài quan sát), đi xuồng lòng vòng (thời điểm này đi là đẹp), ăn nhậu giống mấy quán nhậu đồng quê ở ngoại thành (cháo gà, cá, lẩu,...) giá bình dân. Ở đây chơi nguyên ngày cũng được, dù sao cũng lâu lâu mới có dịp đi mà. Lúc xuống cái ghe nó tròng trành hơi ghê nhé, bác nào nặng kg quá nhớ cẩn thận, mình bước xuống giữa ghe nha ^^

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
bác vừa rồi đi có qua phà Vàm Cống ko, có kẹt ko bác?
Cách đây hơn tuần em qua lại 2 lần thấy ít kẹt, chờ khoảng 2 chuyến. Em đi giữa trưa.
Còn QL 1A đoạn Cai Lậy, Cái Bè mất hơn 1 giờ chết dí tại chỗ do có xe gặp sự cố nằm chiếm 1 lane. Không có sự cố thì không sao.

• Like
Reactions: tieuhaithuong
Hạng B2
25/10/15
115
127
43
60
Các Bác đi phà Vàm Cống huong từ Long xuyen về Sài gòn Đến chổ rẽ vào phà thì chạy chậm , xin đường vào len trong luôn .(₫Nếu len này còn trống ) Đừng chạy xuống xếp hàng ngoài đường . Vì phà cần xe nhỏ để xếp xe lên phà