Hạng B2
22/6/13
110
50
30
Anh Em cho mình hỏi xíu, có Anh Em nào đã tự chạy xe từ HCM đi Măng Đen chưa? Mình nên đi theo đường nào ? Trên đường đi thì ăn trưa ở đâu ngon , hay chạy tới MĐ rồi ăn luôn , mình thấy gg báo chạy mất hơn 12 tiếng , thấy hơi ngán .
Cám ơn Anh Em rất nhiều .

Đường đi từ HCM tới Măng Đen
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/2/10
3.131
2.893
113
Bác chạy tới Măng Đen ăn trưa hôm sau thì khả thi :D , chứ trưa cùng ngày thì em chưa nghĩ ra cách!
Đường thì cứ theo Google Maps thôi, 1 đường duy nhất qua QL14

Ăn trưa thì nên sắp xếp ăn ở Buôn Ma Thuột, em thì hay ăn ở Làng cà phê Trung Nguyên, món chính là phở khô Gia Lai, vừa có cà phê, vừa nghỉ ngơi được chút

Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
chạy một mạch tới Măng Đen thì trời tối mất rồi, không thể ngắm cảnh tuyến đường từ Kontum lên Măng Đen cũng rất đẹp, nên nghỉ đêm tại Buôn Mê Thuột nếu thời gian cho phép bạn ơi. Còn đường đi nếu thích trải nghiệm chút thì chạy lên Đồng Xoài Phước Long rồi xuyên rừng quốc gia Bù Gia Mập cũng khá thú vị, sau đó theo tuyến 14C sát biên giới một đoạn cho biết

Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Chia sẻ với bác kinh nghiệm đi Măng Đen của mình, so với bác ở Tp.HCM thì mình gần hơn xíu, đỡ hơn khoảng 2 tiếng đi xe. 4h30 mình xuất phát ở Đồng Xoài, Bình Phước thì tới 16h là tới Măng Đen. Mình ăn sáng ở Buôn Mê Thuột. Dừng chân tham quan chùa Minh Thành ở Pleiku, sau đó ăn trưa là món phở khô đặc sản nơi đây. Sau khi tới Măng Đen thì có 1 số điểm đến như sau:
- Hồ Đak Ke.
- Chùa Khánh Lâm.
- Khu 37 hộ và cầu treo.
- Làng Du lịch Cộng đồng Kon Pring.
Nói chung Măng Đen nếu đến để khám phá thì chắc đi 1 lần là hết điểm tham quan. Đến Măng Đen chủ yếu là nghỉ dưỡng, điểm vui chơi không đa dạng như Đà Lạt.

Hạng C
25/10/20
759
901
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
E dân Gia Lai góp ý thêm cho bác là ghé GL thì ăn thêm món bún cua thúi nữa nha. Hee
Còn đi thì QL 14 mà phan thôi. E nghĩ k nên chạy 1 mạch như vậy thì oải lắm. E nghĩ bác cứ chia ra đi chơi cho thong thả. Tết năm nay vợ e mới sinh nên k về GL đc nhưng dự tính qua 30/4 cả nhà e sẽ về thì ngày đầu e chạy ở BMT chơi nghĩ ngơi thăm bác Vũ Trung Nguyên. Hôm sau chạy về GL thì sẽ đỡ mệt. Nên bác đi Mang Đen thì xa nữa nên chia ra làm 2 chặn để đi. Một phần nữa là đường Tây Nguyên rất đẹp nên cứ thong thả vừa đi vừa ngắm cảnh sẽ tuyệt hơn. Chúc bác có 1 chuyến đi an toàn vui vẻ

Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Anh em cho hỏi luôn là em đi GL vs MĐ thì chơi tầm mấy ngày là hết Tây Nguyên vậy. Sẵn xin thêm điểm tham quan luôn.

• Like
Reactions: bstangquocchi
Hạng D
18/2/10
3.131
2.893
113
Em đi Măng Đen cũng nghỉ lại BMT một đêm. Em hay lượn vòng đi đường rừng Bù Gia Mập, và Tuần tra biên giới. Còn lại thì QL theo map.
Đường xuyên rừng & tuần tra biên giới dạo này xấu quá xấu, bác nào ko quen/ sợ mờ a thì nên tránh đi đường này ban đêm nha, siêu tối & xấu, em đi qua đây đêm chắc được 2-3 lần!

Măng Đen thì tới được 1 lần, đặt phòng dịp lễ, đến Kontum gọi điện thoại kiểm tra phòng thì báo ko có đơn, đành ngủ lại Kontum, sáng chạy đúng 2 tiếng tới Măng Đen, cà phê ăn sáng khu 37 hộ, dạo 1 vòng rồi de xe :D

Hạng D
3/7/14
2.803
10.673
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đường xuyên rừng & tuần tra biên giới dạo này xấu quá xấu, bác nào ko quen/ sợ mờ a thì nên tránh đi đường này ban đêm nha, siêu tối & xấu, em đi qua đây đêm chắc được 2-3 lần!

Măng Đen thì tới được 1 lần, đặt phòng dịp lễ, đến Kontum gọi điện thoại kiểm tra phòng thì báo ko có đơn, đành ngủ lại Kontum, sáng chạy đúng 2 tiếng tới Măng Đen, cà phê ăn sáng khu 37 hộ, dạo 1 vòng rồi de xe :D
Lên ford đi dữ quá bác :p