Hạng C
21/7/20
861
10.160
93
chạy một mạch tới Măng Đen thì trời tối mất rồi, không thể ngắm cảnh tuyến đường từ Kontum lên Măng Đen cũng rất đẹp, nên nghỉ đêm tại Buôn Mê Thuột nếu thời gian cho phép bạn ơi. Còn đường đi nếu thích trải nghiệm chút thì chạy lên Đồng Xoài Phước Long rồi xuyên rừng quốc gia Bù Gia Mập cũng khá thú vị, sau đó theo tuyến 14C sát biên giới một đoạn cho biết
Nên đi theo bạn này chỉ nè, thú vị hơn

• Like
Reactions: Xuanvietus
Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Đường xuyên rừng & tuần tra biên giới dạo này xấu quá xấu, bác nào ko quen/ sợ mờ a thì nên tránh đi đường này ban đêm nha, siêu tối & xấu, em đi qua đây đêm chắc được 2-3 lần!

Măng Đen thì tới được 1 lần, đặt phòng dịp lễ, đến Kontum gọi điện thoại kiểm tra phòng thì báo ko có đơn, đành ngủ lại Kontum, sáng chạy đúng 2 tiếng tới Măng Đen, cà phê ăn sáng khu 37 hộ, dạo 1 vòng rồi de xe :D
Giờ cón đang hoang sơ nên đi, vài năm nữa như Đà Lạt thì lại kém vui. Từ 2024 thì MĐ được chính phủ chú trọng phát triển du lịch khu vực Tây Nguyên nên sắp tới đường sá sẽ có khả năng được phát triển hơn

• Like
Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương
SG - Măng Đen
Xuất phát khoảng 3, 4h sáng nếu muốn lên tới MĐ trong ngày! Tuy nhiên suggest là nên ngủ lại BMT một đêm cho khỏe, sớm mai cfe, ăn bún chìa rồi lên đường. Bi giờ đi đường tránh hết rồi nên cần thiết thì vào TP, ko thì cứ vậy theo bảng đạp ga thôi!
Đồng Xoài: bún cá rô đồng (Google)
BMT:
- Sáng: Bún Chìa
- Trưa, tối: Cơm niêu SG (ngay ngã 6, đài TH), thịt rừng ở Ngô Quyền, Hải sản thì 247 Hoàng Diệu...
Gia Lai: Phở khô (ko nhớ địa chỉ vì lâu quá rồi)
Măng Đen thì có chút éc, ăn uống cũng vài chỗ, Ks thì chỉ có bình dân...
Lúc về đạp theo đèo Violak về theo QL1 cũng hay....tới Nha Trang nghỉ 1 đêm, mai về SG...
Cỡ 6 ngày là đủ trip này
Have a good trip!

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Bác chạy tới Măng Đen ăn trưa hôm sau thì khả thi :D , chứ trưa cùng ngày thì em chưa nghĩ ra cách!
Đường thì cứ theo Google Maps thôi, 1 đường duy nhất qua QL14

Ăn trưa thì nên sắp xếp ăn ở Buôn Ma Thuột, em thì hay ăn ở Làng cà phê Trung Nguyên, món chính là phở khô Gia Lai, vừa có cà phê, vừa nghỉ ngơi được chút
Mình cũng ăn trưa và cafe ở Bảo Tàng Cafe gì đó. sau đó lên Măng Đen kịp trời tối. Nên đi cho biết, nhưng đi rồi thì chưa có kế hoạch đi lại lần 2. Có thể là do quãng đường hơi xa. :).

Hạng D
18/2/10
3.133
2.896
113
Mình cũng ăn trưa và cafe ở Bảo Tàng Cafe gì đó. sau đó lên Măng Đen kịp trời tối. Nên đi cho biết, nhưng đi rồi thì chưa có kế hoạch đi lại lần 2. Có thể là do quãng đường hơi xa. :).
Thấy lời khen Măng Đen khá nhiều, có lẽ do em lướt qua Măng Đen nhanh quá nên chưa cảm được nên chỉ thấy cũng được, nhưng so với đi Đà Lạt thì vẫn chọn Đà Lạt, nhanh-gọn-lẹ-đẹp-nhiều dịch vụ vui chơi, có thể đi về trong ngày!

Còn Làng cà phê Trung Nguyên/ Bảo tàng, thì 1 năm em ghé cũng vài lần, lần nào tới BMT hoặc đi ngang qua đều ghé đây!

Hạng D
16/10/06
1.547
10.124
113
sites.google.com
Măng đen giống như tà đùng, xem ảnh đọc báo rất hay, đi 1 lần bye bye ko hẹn ngày trở lại. Măng đen mà có sân bay sẽ đông vui hơn ngay.

• Like
Tập Lái
20/3/19
30
69
21
Chạy 1 mạch về đến Măng Đen hơi đuối đấy, về đến Kon Tum đã mệt còn gặp đoạn Kon Tum - Măng Đen uốn lượn thì hơi căng :D Bác chia 2 chặng, ở lại DakLak, hoặc Pleiku/Kon Tum. Sáng lên Măng Đen sớm vừa khỏe vừa ngắm cảnh đẹp. Bác thớt tham khảo bài viết này của em nhé. Chưa đi lần nào thì ko nên thử đường ven biên giới, rừng quốc gia làm gì. Vắng, đường xấu cũng ko có cảnh j hay ho để ngắm :)
Bác thớt tham khảo thêm bài viết này của em:

• Like