Hạng B1
29/7/09
80
0
0
53
Bác nào biết cho em hỏi đường đi từ từ quận 7 (PMH) đến Long Xuyên và đường về (nếu về đường khác) cho dễ đi, nên dừng ở đâu nghỉ ngơi và ăn uống vv ?

Cám ơn các bác

Hạng D
13/1/10
2.009
40.516
113
53
Nguyễn Văn Linh - quay ngược về hướng An Lạc - Trần Đại Nghìa (Chợ Đệm) - cao tốc - quẹo về Tân Hiệp (chú ý bảng báo) - Trạm dừng chân Mêkông - Ngã ba Trung Lương :
1. Ngã ba An Hữu - phà Cao Lãnh - phà An Hòa - Long Xuyên
2. Cầu Mỹ Thuận - Sa Đéc - phà Vàm Cống - Long Xuyên
3. Cầu Mỹ Thuận - Sa Đéc - quẹo đường Nguyễn Tất Thành - phà Cao Lãnh (nhưng bờ bên này, không phải qua phà) - phà An Hòa - Long Xuyên

Hạng B1
29/7/09
80
0
0
53
Em thêm chi tiết bác xem có đúng ko nhá:
Nguyễn Văn Linh - quay ngược về hướng An Lạc - Trần Đại Nghìa (Chợ Đệm) - cao tốc - rẽ trái quẹo về Tân Hiệp (chú ý bảng báo) vô đường 878 - Trạm dừng chân Mêkông - ngã tư Lương Phú - thẳng QL 1 - Ngã ba Trung Lương
1. QL 1- Ngã ba An Hữu - rẽ phải vào đường 30 (qua tt Mỹ Thọ) - đến tp Cao Lãnh, ngã 3 tượng đài TQ ghi công, rẽ trái vô Nguyễn Huệ - thẳng Phạm Hữu Lầu - qua phà Cao Lãnh - rẽ phải vô đ. 848 - tới ngã 3 rẽ trái vô đường 944 - qua phà An Hòa - Long Xuyên
2. QL 1- bỏ qua ngã ba An Hữu tới Cầu Mỹ Thuận - đ. 80 tới Sa Đéc - đi đ. 80 tới phà Vàm Cống - đi đ. 91 tới Long Xuyên
3. QL 1- bỏ qua ngã ba An Hữu tới Cầu Mỹ Thuận - đ. 80 tới Sa Đéc - quẹo đường Nguyễn Tất Thành - qua cầu Sa Đéc Tân Quy Đông, thẳng đ. 848 tới phà Cao Lãnh (nhưng bờ bên này, không phải qua phà) - phà An Hòa - Long Xuyên
Bổ xung thêm phương án 4 (xa hơn nhưng không qua phà):
4. QL 1- bỏ qua ngã ba An Hữu tới Cầu Mỹ Thuận - QL 1 tới Vĩnh Long - QL 1 tới cầu Cần Thơ - đ. 91 tơi Lộ Tẻ - Long Xuyên

Trong các phương án trên, phương án nào dễ đi hơn, đường dễ chạy hơn a ?

Tks bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/1/10
2.009
40.516
113
53
Quá chính xác, riêng thị trấn Mỹ Thọ - sợ các bác nhầm với tp Mỹ Tho

Hạng B2
18/8/07
309
1
0
32
Mình gợi ý PA2, song cần lưu ý là vào Thứ 7 và chủ nhật hay bị kẹt phà vàm cống ( phà An hòa thì ít hơn) nên  chọn PA3 vào ngày này

Hạng B1
29/7/09
80
0
0
53
Có bác nào thử PA 4 rồi thì cho em biết ý kiến ? Đường đi từ cầu Cần Thơ tới LX có dễ đi không a ? Mặc dù sẽ xa hơn nhưng không phải đợi phà, nên em đang định đi tuyến này, nhân tiện thăm 2 cây cầu của miền Tây luôn. Bác nào đã đi đường 91 rồi thì cho em ý kiến nhé.

thks bác

Hạng F
9/8/09
6.395
68.689
113
TFC
xaydungquocgia.com
Em đã đi cả 2 đường này, chiều dài, thời gian đi tương đương nhau, tuy nhiên, hiện nay phà Vàm cống kẹt xe nặng nề chiều đi, nên bác đi ngã Cao lãnh sẽ ko bị kẹt xe. Chiều về thì đi Vàm CỐng. Bác đi CT, sẽ xa hơn khoảng 60km.
Note: theo em bác từ NVL, ra tới QL1 rẽ trái thì nhanh hơn rẽ phải.

Hạng D
13/1/10
2.009
40.516
113
53
Nếu bác thích đi cầu Cần Thơ thì nên đi tiếp về Vị Thanh vì :
- Từ cầu Cần Thơ về TP. Cần Thơ mất khoảng 12km, đường trong nội đô, chạy rất chậm
- Từ Cần Thơ - Trà Nóc - Lộ Tẻ : đường hẹp, rất đông xe.
Bác về Vị Thanh - Gò Quao - Minh Lương - Rạch Sỏi - Rạch Giá tiện hơn

Hạng B1
29/7/09
80
0
0
53
Cám ơn các bác nhiều. Như vậy chắc em đổi lộ trình: chiều đi theo PA1, PA2 hoặc PA3; chiều về làm chuyến miền Tây du ký: LX - Hà Tiên (hoặc Rạch Giá) - Gò Quao - Vị Thanh - càu Cần Thơ về SG.

Em hỏi thêm: muốn đi Cà Mau từ Rạch Giá thì phải qua Sóc Trăng - Bạc Liêu, hay có đường (bộ) nào khác không ?

tks các bác

Hạng B1
29/7/09
80
0
0
53
Em hỏi thêm: ở Rạch Giá có tàu (du lịch) đi thăm Cà Mau ko các bác ? Nếu có thì em gửi xe ở RG rồi đi tàu thăm CM, rồi quay lại lấy xe đi tiếp ?

thks các bác