Thảo Luận Chung ĐƯỜNG HỒ CHÍ MINH

Tập Lái
13/10/06
42
0
0
Hanoi
RE: ĐƯỜNG HỒ CHÍ MINH

Không biết bây giờ đường HCM đã có hàng quán gì chưa? Hồi năm 2003 e đi từ Quảng Bình ra đến Thanh Hóa, chẳng có hàng quán gì đói gần chết, may quá đến đoạn Nghĩa Đàn_Nghệ An phải rẽ ra đường nhánh mới có hàng quán ở thị trấn.

Hạng B2
20/11/06
252
5
18
bến xe dù

Trích đoạn: VINASTARS

chào các bác. Em cũng rất muốn đi đường HCM
Các bác nào có kinh nghiệm đi đường HCM làm ơn phổ biển tỉ mỉ hơn một chút. ví dụ: điểm dừng chân,nghỉ qua đêm, chỗ ăn uống, vui chơi v.v..
Cảm ơn các bác nhiều

bác hỏi thế thì biết trả lời bác thế quái nào nhỉ ?!
bác xem tạm đây bác ạ :
" Con đường đi qua 30 tỉnh và thành phố, từ Pắc Bó (Cao Bằng) đến Đất Mũi (Cà Mau) với tổng chiều dài 3.167km (trong đó tuyến chính dài 2667km và tuyến nhánh phía Tây dài 500km).
Được khởi công xây dựng 4/2000 đến nay giai đoạn một có chiều dài 1.250km, từ Thạch Quảng (Thanh Hóa) đến Ngọc Hồi (Kon Tum) đã cơ bản hoàn thành, đoạn Hà Tĩnh – Kon Tum có tổng chiều dài 954 km/962 km mặt đường (trong đó có 617 km mặt đường bê tông nhựa, 337 km mặt đường bê tông xi măng) và 24 cầu lớn; đoạn Thanh Hoá - Nghệ An gồm 250 km và 63 cây cầu lớn , nhỏ. "
(Nguồn : tổng hợp từ internet )

Hạng B2
11/12/06
159
1
0
Tổ tiên

Trích đoạn: VINASTARS

chào các bác. Em cũng rất muốn đi đường HCM
Các bác nào có kinh nghiệm đi đường HCM làm ơn phổ biển tỉ mỉ hơn một chút. ví dụ: điểm dừng chân,nghỉ qua đêm, chỗ ăn uống, vui chơi v.v..
Cảm ơn các bác nhiều
Đi đường HCM mà ăn uống vui chơi gì bác. Quán sang nhất cũng chỉ kiểu quán nước của bà con nông dân hay dân tôộc thôi. Thỉnh thoảng có thị trấn bé tí.
Đi đg HCM là bác phải nghỉ nơi bãi trống hoặc sườn non ven đường. Ăn cơm nắm, thịt nguội, cá hộp, bia lon (theo xe). Đẹp đâu dừng đấy chụp ảnh, biết làm thơ thì làm thơ.... mới thú.
Nên tránh đi mùa mưa bão vì nếu có lở đất sạt đường chờ công binh đến sử lý cũng vài ba ngày mới xong.

Hạng B2
20/11/06
252
5
18
bến xe dù

ăn uống vui chơi kiểu Bộ Đội bác ợ :D
biết làm thơ thì làm thơ.... mới thú.
cảm ơn bác , em không biết làm thơ nên chỉ làm ......Thú thôi bác ợ :D
đùa bác tý :D

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

Trích đoạn: Mig 17

Đi đường HCM mà ăn uống vui chơi gì bác. Quán sang nhất cũng chỉ kiểu quán nước của bà con nông dân hay dân tôộc thôi. Thỉnh thoảng có thị trấn bé tí.
Đi đg HCM là bác phải nghỉ nơi bãi trống hoặc sườn non ven đường. Ăn cơm nắm, thịt nguội, cá hộp, bia lon (theo xe). Đẹp đâu dừng đấy chụp ảnh, biết làm thơ thì làm thơ.... mới thú.
Nên tránh đi mùa mưa bão vì nếu có lở đất sạt đường chờ công binh đến sử lý cũng vài ba ngày mới xong.
Chà, nghe bác Mig nói mà thèm quá, năm nay nước mình bị ảnh hưởng EL-Nino , vào mùa bão mà bác nào máu đi thì hú em nhé, em xin 1 chân làm lơ xe tìm cảm giác mạnh :D

Hạng B2
20/11/06
252
5
18
bến xe dù

Trích đoạn: anhemvietnam

Trích đoạn: Mig 17

Chà, nghe bác Mig nói mà thèm quá, năm nay nước mình bị ảnh hưởng EL-Nino , vào mùa bão mà bác nào máu đi thì hú em nhé, em xin 1 chân làm lơ xe tìm cảm giác mạnh :D

đi xe Bác được không ạ :D, em lái bác làm lơ nhé :D có sao thì bác cứ Ban Nick em là xong :D:D:D