Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Vậy đoạn này là đoạn cuối khoảng 500m lên chùa phải không Bác.
Đoạn này xe ôm ko dc chạy lên bác ơi. Mọi người phải đi bộ.
Vậy là chạy xe lên bãi như bác quocminhtu post đúng không các bác? rồi từ đây đi bộ lên cổng trời phải không? Đi đoạn đường bao xa vậy các bác?

Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Trên đường đến chùa các bác gặp bãi xe thứ nhất thì đừng đứng lại ( vì từ đây đi xe ôm lên xa và nguy hiểm - xem con đường màu đỏ xe ôm sẽ chạy lên) mà nên chạy tiếp khoảng 500m nữa đến bãi xe thứ hai (con đường màu xanh xe ôm sẽ chạy lên - đường này ngắn và ít nguy hiểm hơn). Xe ôm chỉ được phép chạy đến 2 điểm giao nhau của đường màu xanh và màu đỏ thôi ( nhưng cũng có lúc em thấy xe ôm chạy lên đến công trời luôn....). Từ bãi xe thứ hai các bác quẹo trái lên bãi xe của chùa rồi đi bô theo bậc thang để lên chùa vì hiện nay ô tô đã chạy được lên bãi xe này rồi. Vấn đề đi xe ôm hay đi bô thì tuỳ thuộc vào sức khoẻ của từng người......
Đường lên chùa Linh Qui Pháp Ấn

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
Đi bộ 500m chứ bao nhiêu. tuần vừa rồi,tôi lái thẳng đến bãi xe của chùa. Ngồi uống 1 ly nước, rồi vừa đi vừa trò chuyện với bạn bè, thoáng chốc lên đến chùa luôn.Rất là nhàn, mát mẻ.ngửi mùi trà nữa.
Đừng đi đường của xe ôm, quá nguy hiểm, quá ghê gớm. đường trơn trượt thì rất là đau tim khi trời mưa đó.
p.s : các bác lên chùa. HÃY GIỮ GÌN SẠCH SẼ, KO ĂN TO NÓI LỚN. KO XẢ RÁC. nếu thấy những người khác làm vậy, hãy bảo họ là ko được vứt rác. Thấy người ta làm sai, phải nói cho họ biết. không thờ ơ, không dung dưỡng cho hành vi thiếu văn minh

Hạng F
12/10/16
7.543
6.411
113
Có bác nào mới đi về ghé bãi xe ko cho e xin ít chỉ dẫn

Hạng F
18/2/13
5.654
13.863
113
Saigon & Dalat
Có bác nào mới đi về ghé bãi xe ko cho e xin ít chỉ dẫn
Chỉ có đi đầu năm 2019, mà hình như không có gì thay đổi. Nội dung bài cũ gửi bác tham khảo:
Cập nhật đường ô tô lên bãi xe free của chùa LQPA cho các bác, google maps dẫn đường chính xác
https://goo.gl/maps/Q1FhjvK73U92
Theo maps chạy bỏ qua bãi xe cũ đầu tiên, cứ đi thẳng tiếp

vào tới bãi xe thứ 2, ngay bên trái là con đường dốc trải đá chạy theo sẽ lên bãi xe của chùa

đường dốc nhưng rộng và dể chạy

đã đến bãi xe free cho cả ô tô và xe máy

từ đây phải theo bậc đá để lên chính điện hoặc lên cổng trời

bình minh trong sương đây rồi

• Like
Reactions: tonyhao
Hạng F
12/10/16
7.543
6.411
113
Chỉ có đi đầu năm 2019, mà hình như không có gì thay đổi. Nội dung bài cũ gửi bác tham khảo:
Cập nhật đường ô tô lên bãi xe free của chùa LQPA cho các bác, google maps dẫn đường chính xác
https://goo.gl/maps/Q1FhjvK73U92
Theo maps chạy bỏ qua bãi xe cũ đầu tiên, cứ đi thẳng tiếp
View attachment 1830971
vào tới bãi xe thứ 2, ngay bên trái là con đường dốc trải đá chạy theo sẽ lên bãi xe của chùa
View attachment 1830970
đường dốc nhưng rộng và dể chạy
View attachment 1830969
đã đến bãi xe free cho cả ô tô và xe máy
View attachment 1830968
View attachment 1831005
từ đây phải theo bậc đá để lên chính điện hoặc lên cổng trời
View attachment 1830967View attachment 1830966 bình minh trong sương đây rồi
View attachment 1830965
Thanks bác nhiều,

Hạng F
18/2/13
5.654
13.863
113
Saigon & Dalat
Thanks bác nhiều,
À quên nhà bác chú ý mang theo túi đựng giầy. Đã có khá nhiều oser cởi giầy khi lên bậc thang vào khu vực chùa (bắt buộc), khi đi nike adidas khi về dép lào, do bị chôm mất rồi.
phải cởi giày dưới chân bậc đá này

• Haha
Reactions: tonyhao