Hạng F
1/8/12
5.727
5.739
113
TP HCM
Tuần sau em và GĐ đi Bảo Lộc tránh cái nắng SG và tham quan các địa danh ở BL. GĐ em dự kiến lên chùa LQPA để tham quan em có xem đoạn đường từ cụ Gồ chỉ tử QL55 quẹo trái lên khoảng 130m, các Bác cho em hỏi xe oto 5 chổ CR-V có chạy lên đó được không hay phải gởi xe rồi đi bộ lên ạ.
Thanks các Bác trước nhé.
Đường lên chùa Linh Qui Pháp Ấn

Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Em mới đi cách đây 1 tuần. Đoạn đường lên bãi xe của chùa đang làm ( làm kè vách 2 bên đường). Đường rộng xe ô tô lên được( em có hình nhưng úp lên không được vì nó báo lỗi) . Vì không biết nên em gởi xe tại bãi ở dưới và cũng chưa thấy có chiếc xe nào ở trên bãi này hết. Khi lên đến bãi này thì mình sẽ đi bộ một khoảng nữa mới lên đến chùa ( có đường có bậc thang để đi lên).

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng B1
25/1/17
73
267
53
Bác cứ chạy thẳng lên chùa, đến chừng nào hết chạy được nữa thì thôi. Em tới sớm (5h sáng) nên không thấy ai thu phí gì. Để xe ở dưới leo bộ oải lắm.

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
hiện nay lên Linh Quý pháp ấn ,bạn chỉ việc lái ô to,bật google map.Nó chỉ bạn thẳng lối đi đến bãi xe của chùa.
Nếu ai chèo kéo,hoặc khuyên bạn là đường xấu đừng đi===>Đó là cò mồi lái xe (50.000 / người ) .
Bạn hãy phớt lờ và bảo ko cần.Cứ đi tiếp đến bãi xe của chùa.
Và đi bộ lên những bậc thang để đến noi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Xe ôm chở lên chùa rất nguy hiểm. Dốc đứng quá xá. Xe đã đc độ lại để leo núi. Không khuyến khích người yếu tim, mập đi dịch vụ này. Em thì lần sau ko đi xe ôm lên đó nữa. Em đi hồi đầu tháng 3

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Bác @Sixsense sẽ chào đón bác :D
Em bỏ núi về thành rồi bác ơi, ở Bảo lộc là phải nhờ thổ địa bác @truong_dalat
Bác @ttqui2005 nên nghỉ đêm ở Bảo lộc, sáng sớm chừng 5h chạy tới LQPA săn mây và ngắm cổng chùa mờ ảo trong sương, đón mặt trời lên sau núi - chỉ có khoảnh khắc này mới đẹp, còn như đi buổi trưa sẽ thất vọng toàn tập.
4x4 nhà em còn chưa có đường lên huống gì CRV, chịu khó gửi xe xong bắt xe ôm 40k hay 50k tuỳ lúc, nếu được đi bộ lên cũng rất thú- tuy hơi mệt.
P/s nếu có đường mới làm cho ô tô lên thì em chưa biết.

Hạng F
1/8/12
5.727
5.739
113
TP HCM
Em bỏ núi về thành rồi bác ơi, ở Bảo lộc là phải nhờ thổ địa bác @truong_dalat
Bác @ttqui2005 nên nghỉ đêm ở Bảo lộc, sáng sớm chừng 5h chạy tới LQPA săn mây và ngắm cổng chùa mờ ảo trong sương, đón mặt trời lên sau núi - chỉ có khoảnh khắc này mới đẹp, còn như đi buổi trưa sẽ thất vọng toàn tập.
4x4 nhà em còn chưa có đường lên huống gì CRV, chịu khó gửi xe xong bắt xe ôm 40k hay 50k tuỳ lúc, nếu được đi bộ lên cũng rất thú- tuy hơi mệt.
P/s nếu có đường mới làm cho ô tô lên thì em chưa biết.
He he CR-V em chỉ dám đi tới chân núi thôi. Còn lên chùa thì tuỳ theo sức khoẻ mà leo bằng 2 chân hoặc xe ôm. Thanks Bác 6.