Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Sau khi tìm hiểu, mình đưa ra ý kiến cá nhân các bác tham khảo nhé!!
  • Trên hình có 3 vạch kẻ đường chính ( Các vạch khác mình bỏ qua nhé )
  • Vach 1.16.1 Phân chia dòng xe ( vạch hình sọc ngang )
  • Vạch 1.16.2 Phân làn xe ( vạch hình xương cá ngược chiều giao thông )
  • Vach 1.16.3 Nhập làn xe ( vạch hình xương cá cùng chiều giao thông ).
->> Tất cả các vạch kẻ đường này theo quy tắc giao thông thì ko được đè, trừ các trường hợp xe ưu tiên, xe theo đoàn có người dẫn đường, hoặc được sự điều phối của cảnh sát giao thông. Vi phạm là sẽ có thể bị sử phạt các bác chú ý nhé.
->> Hai vạch xương cá nhập và tách làn chắc các bác ko có thắc mắc gì, vạch này dễ hiểu.
->> Còn vạch 1.16.1 dùng để phân hóa dòng xe, trước các ngã rẽ có 3 làn đường trở lên, với mật động giao thông cao việc phân dòng xe như này rất hiệu quả trong việc hạn chế sung đột các làn xe khi vào giao lộ.
->> Chắc nhiều bác cảm thấy khó chịu hoặc thắc mắc tại sao xe phải nhập vào làn giữa rồi mới chuyển làn trái để rẽ đúng ko??? Các bác cùng xem và phân tích nhé. Họ vẽ ra ko phải là ko có lý của họ... Còn một số bác bảo vẽ ra để làm khó lái xe chắc vẫn chưa hiểu...
Các Bác nhớ tuân thủ quy tắc giao thông, an toàn bản thân, an toàn cho gia đình xã hội. Giảm vấn nạn kẹt xe tốt cho mình và tốt cho mọi người!!!
Bác viết thật dài thật đúng luật nhưng em vẫn chưa thấy sự hợp lý nào ở đây. Nếu bác cảm thấy nó hợp lý thì giải thích thêm để em hiểu. Thanks

• Like
Reactions: diluantran
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Bác viết thật dài thật đúng luật nhưng em vẫn chưa thấy sự hợp lý nào ở đây. Nếu bác cảm thấy nó hợp lý thì giải thích thêm để em hiểu. Thanks
Vẽ vạch ngu bỏ bà, hợp lý gì.

• Haha
Reactions: newbieq7
Hạng C
17/6/15
815
1.346
93
Ko cho xe chạy vào sao ko để trống, trồng cây, làm đường, kẻ vạch chỉ cho tốn kém, làm sao để người dân sử dụng an toàn chứ!