Tập Lái
2/2/10
46
0
6
hôm nay e vào q5 định kiếm cái đèn pha thay cho vợ khi đi ko sao đến lúc về 1 mợ bon chen chạy xe máy lấn lane + tạt đầu làm chiếc taxi trước em thắng gấp - đường đông nên em chậm chậm bám đuôi ko để xe máy len vào nguy hiểm thắng ko kịp nên bụp luôn:(. kết quả mợ kia chỉ hơi ngã xe thấy thế sợ đền nên dzọt lẹ - bác taxi và e ra coi thì xe em trầy má phải + móp nhẹ - taxi trày mông . bác taxi định chờ em gọi bảo hiểm nhưng đường vì 2 xe em mà ùn lại nên e chỉ chụp vài tấm hình lại rồi để bác taxi đi . gần tết 2 bánh ra đường đi rất lộn xộn mong các bác cẩn thận nhé.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Hôm qua em cũng bị một mợ cúp đầu rồi thắng gắp ở Nguyễn Trãi- NVăn Cừ, em ủi mợ ấy 1 phát, may là không sao.
Ngày tết trên SG thì em kô bít thế nào chứ quê em thì ra đường là gặp 2B đo đường ngay. Ra giờ nào cũng gặp.

TDC confirmed
Hạng B2
29/4/09
336
3
18
48
HCM
Đâu cần gần tết đâu, Bác cứ đi những đọan đường liên quận như Âu cơ, LLQuân, Nguyễn Trãi, Lê Văn Sỹ .... là có ngày cũng bị thôi, nhất là tầm tan sở chiều đấy.

USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
44
Sài Gòn
Nhiều khi em đi đằng xa thấy lúc bị kẹt xe, thấy mấy mợ bu xung quanh mấy anh xe lớn giống như kiến bu đường. không sao nhít được

Hạng D
18/11/10
1.063
14.694
113
Em ủi 2B hoài! :( Toàn bị cúp đầu bất ngờ. Hôm 24, em đang dừng ở giữa giao lộ vì phía trước chờ đèn đông nghẹt (lúc này đèn bên em vẫn xanh). Xe trước lăn bánh em lăn theo thì "bụp". 1 chú 2B đèn chưa xanh mà tranh thủ ào vọt qua đầu em. Vướng đầu bên phụ 2B từ từ ngã xuống, chỉ mặt em lầm bầm. Em chỉ lại rồi xuống xe phủ đầu "anh biết a vượt đèn đỏ không? mà thôi, không có gì thì dựng xe lên đi đi để kẹt xe!" Anh 2B vẫn còn chần chừ thì mấy chú xe ôm nhào vô "thôi mày dựng xe lên cho nó đi". Bấm bụng dựng xe dẫn vào lề rồi nói "thôi đi đi kẹt xe rồi kìa". Leo lên xe dọt đi mà còn tức trong bụng "đi 4B khổ thế chứ!". Về tới nhà lại đâm lo vì không biết có bị dàn cảnh móc bóp lấy đồ trên xe không!

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
TDC nói:
Đâu cần gần tết đâu, Bác cứ đi những đọan đường liên quận như Âu cơ, LLQuân, Nguyễn Trãi, Lê Văn Sỹ .... là có ngày cũng bị thôi, nhất là tầm tan sở chiều đấy.
Mấy đoạn khác thì em không biết sao chứ từ Âu Cơ -Lê Đại Hành đến Âu Cơ - Lạc Long Quân vào lúc ~6h15 đến 6h45 sáng thì hơi bị kinh. Mấy thằng 2B đi giao hàng (thường chạy cub) nó cứ vượt lên em rồi cúp vào giữa đầu xe lạng qua lạng lại như ta đây là giỏi lắm, thằng khác thấy vậy không muốn thua nên sẽ làm 1 động tác "đẹp" hơn là vượt qua em nhưng khoảng cách sát hơn, cúp đầu gắt hơn rồi hai thằng đua tới, nó xem mình như chướng ngại vật
Bà mịa, mỗi lần nhìn kiếng hậu thấy nó đang vượt muốn mở cửa cho vướng chít mịa nó cho rồi.

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
Em cũng bị một nhát bên phụ, xong bà đó quay qua lầm bầm rồi dzọt luôn. Đường đông nên e chỉ biết chỉ mặt mà chửi chứ chẳng biết làm gì. 2B bây giờ đi lung tung lắm chỉ biết cố gắng để mình k bị stress thôi

Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
Trước đây chưa có 4B không biết, Bây giờ Ngồi trên 4B mới thấy 2B chạy ẩu kinh khủng luôn

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Có ngồi vào 4B rồi thì mới thấy 2B chạy là muốn chửi thề. Nhưng cũng nhờ đi 4B mà giờ e đi 2B lịch sự hơn hồi xưa.

Tập Lái
2/2/10
46
0
6
kidrock290380 nói:
Có ngồi vào 4B rồi thì mới thấy 2B chạy là muốn chửi thề. Nhưng cũng nhờ đi 4B mà giờ e đi 2B lịch sự hơn hồi xưa.
e cũng thế