Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Ỏ nhà 10 năm nữa cũng chẳng hết dịch, ko ở đâu chống dịch cực đoan như ở vn.

• Like
Reactions: Bosch
Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
Điều 29 luật y tế, quy định nếu có công bố dịch bệnh truyền nhiễm thì tiêm vaccine là bắt buộc, ko phải thích là "lựa chọn" được đâu anh. :)

Vaccine của Sinopharm là CN "verocell" tức bất hoạt là CN chiết xuất vaccine truyền thống... nhìn chung ít biến chứng. Các vaccine biến đổi gien kiểu mới mRNA spike protein của Pfizer và Moderna thì còn chưa rõ về các biến chứng có thể xảy ra sau 5-10 năm nữa...

Những cái thuộc về khoa học, thì dễ để google lắm anh...

Hiện tại trong CNL có một số thớt về vaccine có dẫn chứng khoa học đầy đủ, anh có thể ngó qua... ko nên đem yêu ghét vào khoa học làm gì
Nếu thành luật bắt buộc thì k có nơi naò như VN, những thứ tiêm vào người thì do người ta làm chủ, tự nguyên, ko thể ép buộc được. Chưa tính là rõ ràng vc hiệu quả k cao mà còn bắt chích thì đủ hiểu. :)

• Like
Reactions: D.H.A
Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Nói thiệt mình cũng chả giàu. Ở sài gòn còn phải thuê mặt bằng kinh doanh mấy chục triệu một tháng. 3 tháng nay đóng cửa ko kinh doanh đc tiền thuê thì giảm chả đc bao nhiêu. Doanh thu bằng ko. Vậy bạn nói đi mình có mong hết hay ko??? Tui cũng chả giàu gì đâu bạn. Tui cũng đang cố gồng. Mượn thêm tiền ng thân để gồng đó. Tui vẫn chấp hành ý thức.
Mình vs bạn vẫn còn người để nhờ giúp và có tiền để gồng thì vẫn ở nhà chấp hành thôi.
Còn những người kg có ai giúp kg còn tiền thì biết làm sao mà kg bất chấp đi kiếm tiền:(:(:(
Mỗi người mỗi hoàn cảnh, khi nào mình như họ thì mới nghĩ đc vì sao họ làm vậy.
Đâu phải tự nhiên có câu “ Bần cùng sinh đạo tặc đâu bạn “
Đường phố TP HCM đông trở lại: Người dân hãy chú ý hơn
Đường phố TP HCM đông trở lại: Người dân hãy chú ý hơn

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Nhiều bác nói tại sao không tích lũy đi đi, mới có mấy tháng mà đã kêu hết tiền. Nhưng thực sự sự rất nhiều người kiếm ăn từng bữa, làm gì có tích lũy. Chi phí ăn ở vẫn phải trả. Không ra đường lây gì sống chứ ai tự nhiên lúc này muốn ra đường làm gì.
Chỉ mong lưu thông hàng hóa được cải thiện để nông dân có thể bán nơi cần cũng có hàng để ổn định giá.
Cũng nên có tổ chưc điều phối việc làm từ thiện để có hiệu quả hơn, để mọi người có hoàn cảnh khó khăn đều có cơ hội.

Hạng D
25/10/20
1.545
14.804
98
56
Công nhận virus nầy biết .... lập trình, tìm hiểu những cơ chế, bug để tự sửa chửa. thích nghi, Nó còn là một nhà sinh vật học theo thuyết tiến hoá Darwin :), một nhà hoá học, sinh vật học đại tài luôn ....

Bác gotomo nè : vậy TV của bác hiệu gì ? nếu như Samsung, LG, Sony là thua rồi .... :):):):)

Vì 100 triệu liều dành cho các sinh viên, chuyên gia đi học tập ở các xứ tây phương, do đó nhập mRNA về chích để hợp lệ, không thì 10 ngày cách ly + 250$ cho mỗi ngày cách ly nha các bác ...

Không nên, đọc hết nếu có điều kiện, đọc để so sánh, tìm hiểu, và tìm ra giải đáp. Có điều cần phải có thời gian mà đọc, suy luận .

Nếu bạn có quyền chọn thì bạn chọn vì bạn có 1 mạng người, còn khen chê là tuỳ, vì có thể đó mà một món hàng, tuỳ giá tiền, nhưng chọn lựa, chê khen ....Cái mạng người, không thể nào so sánh với 1 món hàng mà chê khen .

mRNA có lẽ ai học về sinh vật cũng biết, nó chỉ đưa thông tin để biết protein của con corona có những gì và hể thấy anh nào có gai là ... tiêu diệt

Còn bất hoạt tức là virus không hoạt động (pasteur) như tập luyện trong quân trường, nếu thấy ai mặc áo quần không giống .... phe ta, đi lúc nhúc là bắn bỏ

Vậy cho dể hiểu , làm em nhớ xưa kia học vể toán di truyền ... ADN/ARN ....
túm lại ,hổng nói nhiều,cái gì cũng phải chích-chích-chích!!!