Hạng C
12/6/09
846
7.575
93
Dạ,vậy bác bắt đầu từ chỗ nào ạ?em từ 3/2,Q10.
Em từ Tân bình,
chương trình :
ngày 1 : SG-BMT
ngày 2 BMT - Đà Nẵng
ngày 3 : đà nẵng - phong nha (cho F1 tham quan)
ngày 4 : phong nha - thái bình

Tuy nhiên phụ thuộc vào tình hình đường xá và tùy hứng, kế hoạch mở và không vội. Bác xem có phù hợp với chương trình của bác không? nếu phù hợp thi đi chung cho vui ạ.

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Lộ trình 2 ngày đầu, mình giống bác
Nhưng khởi hành ngày sát tết
Nếu có chỗ nào ăn ngon bổ rẻ, bác share giúp nhé
Cảm ơn bác

Em du lịch từ chặng ra đến Huế bác ạ.
Ngày 1: SG - Phan Rang
Ngày 2: Phan Rang - Quy Nhơn
Ngày 3: Quy Nhơn - Hội An
Ngày 4: Hội An - Huế
Ngày 5: Huế - Đà Nẵng
Ngày 6, 7: Đà Nẵng
Ngày 8: Đà Nẵng - Tuy Hòa
Ngày 9: Tuy Hòa - Cam Ranh
Ngày 10: Đảo Bình Ba
Ngày 11: Cam Ranh - SG.
Thường em rất thích đồng hành cùng Oser trên đường thiên lý. Có người tám đỡ buồn, hỗ trợ nhau.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Đúng 5g sáng ngày 26 AL em xuất phát từ SG. Theo QL1A. Bộ đàm kênh 1.
Hóng tình hình đường sá từ các bác đi trước cập nhật.
Mong gặp được bạn đồng hành.:D:D
Lên kênh zello cập nhât được xa hơn bác. Bộ đàm 1-2km thì ai báo ai nghe.

Tiếc là em xuất phát 23AL chứ ko hú bác đi chung roài :)

• Like
Reactions: Poorguy
Ve Chai SG
6/7/09
701
39.391
93
HCM
Em từ Tân bình,
chương trình :
ngày 1 : SG-BMT
ngày 2 BMT - Đà Nẵng
ngày 3 : đà nẵng - phong nha (cho F1 tham quan)
ngày 4 : phong nha - thái bình

Tuy nhiên phụ thuộc vào tình hình đường xá và tùy hứng, kế hoạch mở và không vội. Bác xem có phù hợp với chương trình của bác không? nếu phù hợp thi đi chung cho vui ạ.

Em thì em đang tính là đi QL1 ra Quảng Bình rồi đi đường HCM ra Ha Nội.lịch trình của bác có vẻ khác em.vậy để em tính lại chút đã nhé.

• Like
Reactions: mars
Tập Lái
6/4/17
42
51
18
43
Lên kênh zello cập nhât được xa hơn bác. Bộ đàm 1-2km thì ai báo ai nghe.

Tiếc là em xuất phát 23AL chứ ko hú bác đi chung roài :)
Bác giới thiệu em một nhóm Zello nào của anh em OS phổ biến được ko? Có nhóm của QL14 thì tốt quá :)

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Mình góp mấy điểm sau đây để các bác lưu ý khi chạy trên QL1A dịp Tết:
1- Về tổng thế, đường tốt suốt tuyến. Chỉ có đoạn qua địa bàn tỉnh Bình Định là xấu và rất xấu.
2- Các bác khi đi qua thị xã An nhơn thì nên đi đường qua Thị xã, vì đường tránh gần như đã trở thành chợ bán Mai tết, di chuyển rất khó khăn.
3- CSGT Bình thuận thường xuyên tổ chức kiểm tra tốc độ tại các khu vực giới hạn tốc độ 60km/h, không cố định vị trí nào, có thể hôm nay bắn chỗ này, ngày mai bắn chỗ khác. Do đó, để đảm bảo an toàn, nên chạy đúng tốc độ ở các khu vực bị giới hạn. Điều này cũng đã xuất hiện tại Bình định (em dính ở TT Tam Quan).
4- Đoạn cao tốc Tam Kỳ-Túy loan đã khai thác, cá bác nên đi cao tốc để tránh đọa qua tỉnh Quảng nam và Tp Đà Nẵng. Nếu đi từ phía nam ra, sau khi vào đường tránh Tam Kỳ, các bác rẽ trái ở đèn đỏ đầu tiên và đi thẳng lên cao tốc. Bác nào sử dụng Google maps, nó sẽ chỉ đường lên cao tốc cho cac bác.
5- Trên địa bàn TT-Huế, CSGT thường xuyên bắn tốc độ ở 1 trong 2 địa điểm: TT Lăng Cô và TT Phú Lộc. Đôi khi có ghi hình vượt sai quy định hay đi vào đường ngược chiều ở đường dẫn hầm Phước Tượng. Các bác nên lưu ý.
6- Nhìn chung, các bạn CSGT các tỉnh rất tốt. Mình vượt tốc độ ở Tam Quan 71/50, nhưng các bạn ấy vẫn rất nhẹ nhàng, thiệt hại chỉ bằng 1/10 mưacs phạt theo quy định, với điều kiện, phía ta phải thật hòa nhã và cầu thị!
Chúc các bác đi chơi Tết vui và an toàn!

Hạng B2
12/10/14
150
94
28
Thường em rất thích đồng hành cùng Oser trên đường thiên lý. Có người tám đỡ buồn, hỗ trợ nhau.
Em sáng 26 cũng đi ql1.nhưng e đi sài gòn quang bình.em thấy chiều về Da Nang e trung lịch với bác.hi vọng co dip giao luu
Ngày 26 Sai gon - Nha trang
Ngày 27 Nha Trang - Hoi An
Ngày 28 Hoi An - Quang Binh
Ngay 29 Phong Nha - Đồng Hoi
Ngay 30 Đồng Hoi - Hue
Ngay 1 Hue - Đa Nang
Ngay 2,3 Da Nang
Ngay 4 Da Nang - Phu Yen
Ngay 5 Phu Yen - Binh Ba
Ngay 6 Binh Ba - SG.

Tập Lái
17/1/17
34
42
18
39
K hiểu sao e lai tự đăng nhập vào nick susam nữa.em cũng dự tinh 26 đi sai gon quang binh bang quoc lo 1.chiều về e trùng lịch với bác từ Đà Nẵng.hi vọng được giao lưu cùng bác