Tập Lái
13/11/16
36
42
18
41
Tình hình là thớt kia dài quá tận 200 trang rồi nên em lập thớt mới mong các cao nhân chỉ giáo.
Năm ngoái nhà em cũng hành trình như vậy thì trên Quốc lộ 1A, đoạn Khánh Hòa - Phú Yên - Bình Định đường lâu lâu có ổ gà, chạy tốc độ 90 rất nguy hiểm ( Em bị nổ 2 vỏ bên phải và cong 2 mâm đoạn Phù Cát - từ ngoài vào cách TP Quy NHơn 30 km) . Còn đoạn qua Qảng Nam thì đường rất xấu.
Năm nay đến hẹn lại lên, Gia đình em dự tính 25AL sẽ xuất phát từ Sài Gòn và ngày 10 tết quay vào từ Hà Nội ) vẫn chạy theo QL 1A như năm ngoái.
Vậy bác nào hay chạy tuyến đường trên thông báo giùm tình hình đường xá và một số lưu ý nếu có để Em cũng như một số anh em Xuyêt vịt khác đề phòng và yên tâm tay lái.
Xin chân thành cảm ơn !

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Tình hình là thớt kia dài quá tận 200 trang rồi nên em lập thớt mới mong các cao nhân chỉ giáo.
Năm ngoái nhà em cũng hành trình như vậy thì trên Quốc lộ 1A, đoạn Khánh Hòa - Phú Yên - Bình Định đường lâu lâu có ổ gà, chạy tốc độ 90 rất nguy hiểm ( Em bị nổ 2 vỏ bên phải và cong 2 mâm đoạn Phù Cát - từ ngoài vào cách TP Quy NHơn 30 km) . Còn đoạn qua Qảng Nam thì đường rất xấu.
Năm nay đến hẹn lại lên, Gia đình em dự tính 25AL sẽ xuất phát từ Sài Gòn và ngày 10 tết quay vào từ Hà Nội ) vẫn chạy theo QL 1A như năm ngoái.
Vậy bác nào hay chạy tuyến đường trên thông báo giùm tình hình đường xá và một số lưu ý nếu có để Em cũng như một số anh em Xuyêt vịt khác đề phòng và yên tâm tay lái.
Xin chân thành cảm ơn !
bác đã đi QL1A rồi thì sao không thử QL14 ? Đường đẹp ít xe hơn, cảnh đẹp núi rừng cũng làm xao xuyến bác à :D

Hạng C
11/8/16
776
2.574
93
54
TP.HCM
Năm nay em cũng tết Bắc, em cũng khoái cung đường QL14 nhưng bà cả thích QL1A. Em tính xuất phát chiều 13h00 ngày 24AL, có bác nào chung thời điểm thì alo (0949262505 - tên Giang). Em về Ninh Bình, dự tính đi 3 ngày:24, 25, 26. Nghỉ đêm: Nha Trang + Huế

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Xin chân thành cảm ơn !
Đoạn bắc Bình Định vẫn xấu nha bác, nói chung đường Bình Định xấu đều tới Quảng Ngãi mới tốt hơn. Khánh Hoà - Phú Yên đường làm ngon rồi, có hầm Đèo Cả đi nhanh hơn xưa nhiều.
Bác nên đi QL1 về QL14 hoặc ngược lại cho đỡ chán, QL14 chạy cũng nhàn hơn QL1.

• Like
Reactions: Multi_Car_Saigon
Tập Lái
13/11/16
36
42
18
41
Đoạn bắc Bình Định vẫn xấu nha bác, nói chung đường Bình Định xấu đều tới Quảng Ngãi mới tốt hơn. Khánh Hoà - Phú Yên đường làm ngon rồi, có hầm Đèo Cả đi nhanh hơn xưa nhiều.
Cảm ơn bác, lúc về mình sẽ tính phương án chạy QL 14 ngắm phong cảnh luôn

Hạng B1
7/1/12
65
6
8
Hà Nội
Bác có thông tin cụ thể đoạn nào xấu để a e rón rén. Tks

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Đúng 5g sáng ngày 26 AL em xuất phát từ SG. Theo QL1A. Bộ đàm kênh 1.
Hóng tình hình đường sá từ các bác đi trước cập nhật.
Mong gặp được bạn đồng hành.:D:D

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Bác có thông tin cụ thể đoạn nào xấu để a e rón rén. Tks
QL1 từ SG tới Phú Yên đường tốt, đoạn ổ gà khu Tuy Phong, Cà Ná đã được vá. Toàn tỉnh Bình Định đường từ xấu tới rất xấu, đi SUV hay pickup thì không lo, xe không mệt nhưng người mệt. Còn sedan thì chịu khó chạy chậm hết tỉnh, qua tới Quảng Ngãi đường tốt.
Năm nay em chỉ đi tới Quảng Ngãi nên biết tới đó thôi.

Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Đúng 5g sáng ngày 26 AL em xuất phát từ SG. Theo QL1A. Bộ đàm kênh 1.
Hóng tình hình đường sá từ các bác đi trước cập nhật.
Mong gặp được bạn đồng hành.:D:D
Em 6h sáng xp từ SG. Nghỉ đêm NTrang. Cũng hóng tình hình đường sá :D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
17/6/06
335
545
93
........Em cũng như một số anh em Xuyêt vịt ..........

Mọi người đi xuyên Việt chứ không đi xuyên ...như bạn đâu mà góp ý.
Tên tổ quốc mà còn không dám gõ cho chính xác thì còn gì?

Đường QL1 Bắc Nam - Xuyên Vịt

Chỉnh sửa cuối: